Thời tiết giao mùa tạo môi trường thuận lợi cho các dịch bệnh bùng phát, lây lan trên đàn vật nuôi. Trước tình hình đó, huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) đang ráo riết tổ chức công tác phòng trừ dịch bệnh, trọng tâm là đẩy nhanh tiến độ tiêm phòng vắc-xin.
Trước diễn biến dịch tả lợn châu Phi (DTLCP) và thời tiết mưa rét, người dân Hà Tĩnh đang đẩy mạnh các biện pháp phòng dịch, giữ ấm, tăng sức đề kháng cho đàn vật nuôi, đảm bảo nguồn cung cho thị trường tết Nguyên đán.
Trước nguy cơ dịch tả lợn châu Phi (DTLCP) bùng phát cao sau mưa lũ, người chăn nuôi và ngành chức năng huyện Vũ Quang (Hà Tĩnh) đang tập trung thực hiện các biện pháp phòng, chống dịch.