Khi đã trải qua quá nhiều va vấp trên đường đời, tôi càng thấm thía hơn những nghĩa tình ấy. Chợt nhận ra, mẹ cũng chính là một chiếc nón vĩ đại che chở tôi đến hết cuộc đời…
Truy nã nguyên kế toán xã cố ý làm trái quy định của Nhà nước; phạt 50 triệu đồng với 2 người điều khiển tàu cá khai thác thủy sản trái phép; 9 năm 6 tháng tù giam cho đối tượng lừa đảo xin việc, sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Tôi lớn lên, cảm giác như không gian nhỏ hẹp đi. Cái man mác buồn bơ vơ của ngày nhỏ cũng không còn nữa. Thiếu thốn qua đi, kỷ niệm không còn nguyên sơ nữa...
Sau mỗi lần trời mưa, tôi thường có thói quen ngồi ở một chỗ nào đó thật cao để đón lấy cái hừng nắng đầu tiên. Cái hừng nắng trông non nớt mà lại vô cùng mạnh mẽ...
Phát hiện tài xế tử vong trong cabin xe đầu kéo; án chung thân cho kẻ đoạt mạng người khác; khởi tố đối tượng lừa đảo chiếm đoạt tài sản… là những thông tin sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Cảm giác trôi trong sương có lẽ là một cảm giác dịu dàng nhất của thiên nhiên dành cho tôi. Và đôi khi cứ thấy sương buông lòng lại thẫn thờ mơ mộng...
Bắt khẩn cấp nghi phạm đâm bạn nhậu tử vong; gây cháy rừng, người đàn ông ở Hương Khê bị phạt 90 triệu đồng; phát hiện 2 thanh niên tử vong, xe máy hư hỏng nặng… là những thông tin sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Thêm một vụ tai nạn giao thông chết người ở ngã tư Hộ Độ; mưa lớn gây sạt lở đất, 3 công nhân tử vong; bắt nhóm đối tượng vận chuyển 121 kg ma túy qua biên giới Hà Tĩnh… là những thông tin sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Khởi tố, bắt giam 2 đối tượng lợi dụng danh nghĩa báo chí cưỡng đoạt tài sản; xe khách va chạm xe đầu kéo, một tài xế tử vong... là những thông tin sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Không hiểu sao tạo hóa khéo sắp đặt cho tháng Ba thật nhiều ưu ái, là tháng cuối cùng của mùa xuân, mùa của thời khắc giao hòa đất trời, vạn vật. Mùa sinh sôi bao khát vọng của muôn loài...
Đã hơn 5 thập kỷ trôi qua, nhưng kỷ niệm về 55 ngày đêm trên công trường thủy lợi sông Nghèn ở Hà Tĩnh vẫn còn khắc sâu trong tâm khảm thế hệ thanh niên thời ấy...
Nắng tháng ba gọi những chùm hoa thức dậy đầy cành, nắng tinh nghịch nhảy nhót trên vai, nắng thơm vào tà áo ai dập dìu qua lại… cứ thế bâng khuâng rót xuống một giai điệu thật dịu dàng...