Hôm 20/3 vừa qua, người yêu thiên văn trên khắp thế giới đã có dịp chiêm ngưỡng sự kiện siêu trăng thứ ba và cũng là cuối cùng trong năm 2019. Hiện tượng này càng trở nên đặc biệt hơn khi diễn ra trùng với thời điểm Xuân phân ở Bắc bán cầu và Thu phân ở Nam bán cầu.
Siêu trăng lớn nhất 2019 còn gọi là Trăng tuyết xuất hiện trên bầu trời tối 19/2 khi Mặt Trăng ở vị trí gần Trái Đất hơn bất kỳ thời điểm nào trong năm.