Mỗi năm, 2 con sông Rào Trổ và Rào Mốc đoạn qua xã Kỳ Sơn (huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) cuốn trôi nhiều diện tích đất nông nghiệp khiến hàng trăm hộ dân địa phương lo lắng.
Ngày 16/3, các bác sĩ BV Hữu nghị Việt Đức cho biết, từ trường hợp bệnh nhân chết não và gia đình đã đồng ý hiến tạng, Bệnh viện Việt Đức đã tiến hành ghép gan, tim, và hai thận cho các bệnh nhân có chỉ định ghép. Ca ghép diễn ra trong đêm ngày 15/3.