Người điều kiển phương tiện đi sai làn đường, chuyển hướng sai quy định, thiếu chú ý quan sát… là những nguyên nhân chính gây ra các vụ tai nạn giao thông trên địa bàn Hà Tĩnh thời gian qua.
Chiều 23/3, tại phường Kỳ Thịnh, TX Kỳ Anh, Đội Tuần tra, kiểm soát 6.1 Phòng CSGT Công an tỉnh phối hợp Thị đoàn Kỳ Anh tổ chức tuyên truyền về tác hại của rượu, bia khi tham gia giao thông cho cán bộ làm công tác Đoàn và ĐVTN thị xã Kỳ Anh.