Dịch viêm da nổi cục trên trâu, bò tại Hà Tĩnh đã xuất hiện ở 8 huyện, thành phố, thị xã. Công tác khoanh vùng, khống chế dịch bệnh tiếp tục được các địa phương, ngành chuyên môn triển khai quyết liệt nhằm hạn chế thiệt hại cho người chăn nuôi.
2.000 liều vắc-xin phòng chống dịch bệnh viêm da nổi cục trên trâu, bò bắt đầu được tiêm thử nghiệm từ hôm nay (20/1) tại 3 xã: Đỉnh Bàn, Thạch Khê, Thạch Hải của huyện Thạch Hà (Hà Tĩnh).