Chi đoàn Báo Hà Tĩnh phối hợp với các đơn vị tổ chức chương trình “Tôi yêu Tổ quốc tôi” tại xã Sơn Tiến, huyện Hương Sơn với nhiều hoạt động an sinh ý nghĩa.
Ngày hội “Tôi yêu Tổ quốc tôi” do Hội LHTN Việt Nam xã Thạch Đài (Thạch Hà, Hà Tĩnh) phối hợp với Lava Farm tổ chức với nhiều hoạt động ý nghĩa, thiết thực.
Tỉnh đoàn, Hội LHTN Việt Nam tỉnh vừa tổ chức chương trình “Hành trình thanh niên đến cột mốc biên giới quốc gia” và lễ chào cờ “Tôi yêu Tổ quốc tôi” tại cột mốc 476, xã Sơn Kim 1, huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh).
Trong số các cá nhân tiêu biểu toàn quốc được nhận giải thưởng “Thanh niên sống đẹp” và bằng khen trong thực hiện phong trào “Tôi yêu Tổ quốc tôi” năm 2021 do Trung ương Hội LHTN Việt Nam trao tặng, Hà Tĩnh vinh dự có 3 cá nhân.
Anh Nguyễn Đình Lộc - cán bộ Văn phòng Đoàn khối CCQ&DN tỉnh Hà Tĩnh vừa vinh dự giành giải nhất tại Cuộc thi “Biển, đảo Tổ quốc và truyền thống 65 năm Hải quân Nhân dân Việt Nam anh hùng”.
Đúng như tên gọi “Tôi yêu Tổ quốc tôi”, từ ngày được Hội Liên hiệp thanh niên (LHTN) Việt Nam khởi xướng, phong trào đã khơi dậy tình yêu Tổ quốc trong hàng ngàn thanh niên Hà Tĩnh, trở thành sợi chỉ đỏ xuyên suốt mọi hoạt động của các cấp hội LHTN Việt Nam.