(Baohatinh.vn) - Chi đoàn Báo Hà Tĩnh phối hợp với các đơn vị tổ chức chương trình “Tôi yêu Tổ quốc tôi” tại xã Sơn Tiến, huyện Hương Sơn với nhiều hoạt động an sinh ý nghĩa.
Ngày 14/4, Chi đoàn Báo Hà Tĩnh, Đoàn cơ sở Vietcombank Hà Tĩnh, Chi đoàn Thanh tra tỉnh, Chi đoàn Quỹ Đầu tư phát triển tỉnh phối hợp với Hội Doanh nhân trẻ tỉnh, Huyện đoàn, Hội LHTN huyện Hương Sơn tổ chức chương trình “Tôi yêu Tổ quốc tôi” thực hiện các hoạt động tình nguyện, an sinh xã hội, xây dựng nông thôn mới tại xã Sơn Tiến, huyện Hương Sơn.
Nhằm đồng hành, chung sức xây dựng xã nông thôn mới (NTM) nâng cao, Huyện đoàn, Hội LHTN huyện Hương Sơn đã trao biểu trưng hỗ trợ công trình hàng cây thanh niên cho xã Sơn Tiến. Tại chương trình, Huyện đoàn Hương Sơn, Chi đoàn Báo Hà Tĩnh, Đoàn cơ sở Vietcombank Hà Tĩnh, Chi đoàn Thanh tra tỉnh, Chi đoàn Quỹ Đầu tư phát triển tỉnh cũng đã trao biểu trưng 2 tiểu khu vui chơi trẻ em với tổng trị giá 30 triệu đồng.
Dịp này, Công ty CP Lý Ngân Vina đã trao tặng 1 tivi cho UBND xã Sơn Tiến. Cũng trong chương trình, Chi đoàn Báo Hà Tĩnh, Đoàn cơ sở Vietcombank Hà Tĩnh, Chi đoàn Thanh tra tỉnh, Chi đoàn Quỹ Đầu tư phát triển tỉnh trao tặng 15 suất quà cho các cựu TNXP, hộ dân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn xã. Đoàn cũng đã phối hợp với Chi đoàn Trung tâm Y tế huyện, CLB Thầy thuốc trẻ huyện Hương Sơn tổ chức khám...
... cấp phát thuốc miễn phí cho hơn 100 cựu TNXP và Nhân dân tại xã Sơn Tiến. … đến tặng quà cho 2 cựu TNXP Nguyễn Văn Thức (xã An Hoà Thịnh) và Thái Thị Tiu (xã Kim Hoa) từng tham gia chiến trường Điện Biên Phủ. Đây là các hoạt động thiết thực chào mừng Đại hội Hội LHTN Việt Nam các cấp nhiệm kỳ 2024 - 2029, chào mừng 120 năm ngày sinh Tổng Bí thư Trần Phú (1/5/1904 - 1/5/2024), 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 7/5/2024); 70 năm Ngày ký Hiệp định Giơ-ne-vơ (21/7/1954 - 21/7/2024).
Thông qua hội thi, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh) có dịp trao đổi, học tập phương pháp làm dân vận khéo; xử lý hiệu quả, kịp thời các tình huống ở cơ sở.
Với sự sáng tạo, linh hoạt, trong nửa đầu nhiệm kỳ 2021 - 2026, Hội Liên hiệp phụ nữ tỉnh Hà Tĩnh đã thực hiện đạt phần lớn chỉ tiêu nghị quyết đại hội phụ nữ các cấp.
Sáng ngày 19/7, tại Hà Nội, Phó Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam Nguyễn Hữu Dũng đã chủ trì cuộc làm việc cho ý kiến vào nội dung Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XV, nhiệm kỳ 2024-2029.
Với hình thức vận động linh hoạt, quản lý và sử dụng nguồn lực hiệu quả, Quỹ "Vì người nghèo" tỉnh Hà Tĩnh đã hỗ trợ hàng nghìn lượt người dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, các cựu chiến binh ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) luôn nêu cao tinh thần phấn đấu, hăng say thi đua, gương mẫu đi đầu, xung kích trong mọi lĩnh vực hoạt động.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Hội nghị lần thứ 14 nhiệm kỳ 2019 - 2024 của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã ghi nhận nhiều ý kiến đóng góp cho công tác tổ chức đại hội lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
Nhiệm kỳ mới, Hội LHTN huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục xây dựng thế hệ thanh niên có lý tưởng cách mạng, quyết tâm xây dựng huyện nhà phát triển nhanh, bền vững.
Thông qua lớp tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ, cán bộ hội LHPN các cấp trên địa bàn Hà Tĩnh được hướng dẫn nhiều kỹ năng, kinh nghiệm để góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyên môn.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Tĩnh cho hay, hiện nay, còn nhiều gia đình có công với cách mạng gặp khó khăn trong cuộc sống, bệnh tật đang cần sự giúp đỡ.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.