Bằng tình yêu đặc biệt với cổ phục, bạn trẻ Nguyễn Thanh Huyền (TP Hà Tĩnh) đã chọn ghi lại hình ảnh “Việt phục” để mang những giá trị văn hóa truyền thống đến gần hơn với giới trẻ.
Dành tình yêu cho những bộ trang phục truyền thống của người dân tộc thiểu số ở Việt Nam, càng đi nhiều, nhiếp ảnh gia người Pháp Réhahn Croquevielle càng lo lắng, trăn trở về sự mai một đáng báo động của nghề dệt loại trang phục này.