Sau 10 năm đi vào hoạt động, Trường Trung cấp Nghề Lý Tự Trọng (Hà Tĩnh) đã đạt được nhiều kết quả đáng ghi nhận, tạo nhiều dấu ấn trong công tác đào tạo nghề và giải quyết việc làm cho học sinh sau đào tạo.
Tại lễ ký kết hợp đồng hợp tác đào tạo và cung ứng lao động giữa Trường Trung cấp Nghề Lý Tự Trọng (Hà Tĩnh) diễn ra sáng nay 25/7, ông Bùi Kim Sơn - Giám đốc Công ty Đào tạo và Cung ứng nhân lực – HaUI (LETCO - Hà Nội) khẳng định: Ở Hà Tĩnh, LETCO chỉ hợp tác với Trường Trung cấp Nghề Lý Tự Trọng về xuất khẩu lao động.
Sáng 9/11, Trường Trung cấp Nghề Hà Tĩnh tổ chức khai giảng năm học 2018 - 2019 và khánh thành Trung tâm Đào tạo - sát hạch lái xe ô tô. Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Đặng Quốc Vinh, đại diện lãnh đạo Tổng cục Đường bộ Việt Nam tới dự.
Kỹ thuật hàn, công nghệ thông tin, chế tạo thiết bị cơ khí, kỹ thuật sửa chữa và lắp ráp máy tính, cơ khí chế tạo máy, quản trị mạng máy tính, công nghệ ô tô, điện công nghiệp, kế toán doanh nghiệp, điện tử công nghiệp, chăm sóc sắc đẹp, kỹ thuật máy lạnh và điều hòa không khí.