Theo Nghị định 100/2019/NĐ-CP, người điều khiển xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm như buông cả hai tay khi đang điều khiển xe; dùng chân điều khiển xe... sẽ bị phạt tiền từ 6-8 triệu đồng
Nhằm hạn chế tình trạng tai nạn giao thông trên địa bàn, thời gian qua, Công an huyện Can Lộc (Hà Tĩnh) đã tăng cường tuyên truyền pháp luật và xử lý vi phạm về an toàn giao thông.
6 tháng qua, lực lượng Công an thị xã Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) lập biên bản 780 trường hợp, ra quyết định xử phạt 568 trường hợp, phạt tiền 827.430.000 đồng.