Bà Trương Thị Lý ở tổ dân phố Yên Đồng, phường Thạch Linh (TP Hà Tĩnh) đã cắt gần 70 m2 đất mặt phố có giá trị hàng trăm triệu đồng để mở rộng đường ngõ phố…
Tất tả ngược xuôi, việc nhà chưa xong đã phải lo việc làng việc xã, chẳng mấy khi người ta thấy bà Trần Thị Ngọc – Bí thư Chi bộ kiêm Trưởng ban Công tác mặt trận thôn Liên Nhật (xã Thạch Hạ - TP Hà Tĩnh) thảnh thơi, lúc nào cũng đi như chạy. Người ta gọi bà là bà bí thư “chân không chạm đất”.