Ngành Ngân hàng Hà Tĩnh đã thực hiện cơ cấu lại thời hạn trả nợ và giữ nguyên nhóm nợ cho hơn 200 lượt khách hàng, tạo điều kiện phục hồi sản xuất, kinh doanh.
Việc thực hiện cơ cấu lại thời hạn trả nợ và giữ nguyên nhóm nợ theo thông tư của Ngân hàng Nhà nước sẽ tạo điều kiện để người dân, doanh nghiệp Hà Tĩnh có thêm nguồn lực tài chính phục vụ sản xuất, kinh doanh.
Theo kết quả điều tra của Cục Thống kê Hà Tĩnh, 57,78% số doanh nghiệp hoạt động trong ngành công nghiệp chế biến, chế tạo trên địa bàn tỉnh nhận định sản xuất, kinh doanh (SXKD) ổn định và tăng trưởng tốt hơn trong quý II năm 2020.