Đồn Biên phòng Thiên Cầm (BĐBP Hà Tĩnh) phối hợp với Phòng NN&PTNT huyện Cẩm Xuyên vừa phát hiện, bắt giữ 2 tàu cá công suất lớn đánh bắt bằng lưới kéo giã cào tận diệt sai vùng biển quy định.
2 chiếc tàu giã cào của ngư dân xã Thạch Bằng, huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh), dùng kích điện cỡ lớn đánh bắt hải sản, đang trên đường ra khơi thì bị lực lượng chức năng bắt giữ.
Trước tình trạng sử dụng các chất nổ, xung điện... để khai thác hải sản làm suy kiệt nguồn lợi, Hà Tĩnh đang vào cuộc quyết liệt nhằm ngăn chặn hành vi vi phạm này.