Với nhiều giá trị lịch sử văn hóa, đền thờ Phạm Tôn Tuyển ở xã Mai Phụ (Lộc Hà, Hà Tĩnh) được Bộ VH-TT&DL xếp hạng di tích lịch sử văn hóa cấp quốc gia.
Công trình nâng cấp, cải tạo Khu tưởng niệm liệt sỹ Cầu Nhe (Can Lộc) hoàn thành đã đáp ứng lòng mong mỏi của thân nhân các liệt sỹ, của Nhân dân Hà Tĩnh và thành phố Hải Phòng.
Đền Thánh tại thôn Yên Liễu, xã Xuân Yên (Nghi Xuân - Hà Tĩnh) được xây dựng để ghi nhớ công ơn của vị thánh đã có công với đất nước và Nhân dân trong vùng.