Hơn 150 học viên ở Đức Thọ (Hà Tĩnh) đã được các chuyên gia chia sẻ, bồi dưỡng kiến thức, kỹ năng nghiệp vụ về phát triển du lịch nông nghiệp, nông thôn.
Các chuyên gia đến từ trung ương và nhiều địa phương đã cùng nhau bàn kế sách, tìm hướng đi để đưa du lịch nông nghiệp Hà Tĩnh phát triển lên tầm cao mới.
Việc tham quan, khảo sát và học hỏi cách thức xây dựng, vận hành các mô hình du lịch cộng đồng ở các tỉnh Tây Bắc sẽ góp phần giúp ngành du lịch Hà Tĩnh có hướng đi phù hợp trong thời gian tới.
Chương trình OCOP và Chương trình phát triển du lịch nông thôn trong xây dựng NTM giai đoạn 2021 – 2025 nhằm phát triển sản phẩm OCOP, góp phần chuyển dịch cơ cấu kinh tế nông thôn theo hướng phát triển bền vững.
Chiều 18/3, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Phó trưởng Ban Thường trực BCĐ xây dựng NTM tỉnh Đặng Ngọc Sơn chủ trì làm việc với Sở Văn hóa, Thể thao & Du lịch về tiêu chí tỉnh đạt chuẩn nông thôn mới (NTM) theo lĩnh vực ngành phụ trách.