Tự hào, đoàn kết, luôn giữ trọn niềm tin và tuyệt đối tin tưởng vào đường lối lãnh đạo của Đảng chính là ngọn nguồn sức mạnh, động lực phấn đấu của nhiều thế hệ đảng viên tại Hà Tĩnh.
10 năm qua, huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã tập trung chăm lo, triển khai đồng bộ, hiệu quả các biện pháp đổi mới căn bản, toàn diện giáo dục và đào tạo, đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ trong tình hình mới.
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Trần Thế Dũng đề nghị các địa phương, đơn vị cần cụ thể hóa các nghị quyết, kết luận, chỉ thị của Trung ương thành các chương trình hành động bám sát chức năng, nhiệm vụ và tình hình thực tiễn Hà Tĩnh.
20 năm làm bí thư chi bộ vùng giáo ở thôn đông dân nhất huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh), ông Nguyễn Tông Cừ (thôn Vinh Lộc, xã Cẩm Lộc) đã làm tròn việc Đảng, việc dân. Ở tuổi “thất thập cổ lai hy”, ông vẫn say sưa cống hiến khi tổ chức Đảng và Nhân dân cần.
Đây là cuộc thi do Đài Tiếng nói Việt Nam phát động nhằm thúc đẩy tuyên truyền Nghị quyết Đại hội XIII của Đảng đến các tầng lớp nhân dân, cũng như biểu dương những điển hình tiên tiến trong triển khai nghị quyết.