(Baohatinh.vn) - Chủ tịch UBND huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) vừa ký quyết định tạm đình chỉ công tác 15 ngày đối với Phó Chủ tịch UBND xã Tân Dân do ký xác nhận cho công dân ở vùng dịch, đang thực hiện Chỉ thị 16/CT-TTg đi về địa phương.
Quyết định tạm đình chỉ công tác đối với ông Trần Văn Thạch.
Tại Quyết định số 11355/QĐ-UBND ngày 1/9/2021 “Về việc tạm đình chỉ công tác đối với cán bộ” do Chủ tịch UBND huyện Đức Thọ Trần Quang Tuấn ký, nội dung nêu rõ: tạm đình chỉ công tác đối với ông Trần Văn Thạch - Phó Chủ tịch UBND xã Tân Dân.
Lý do: Chỉ đạo công tác phòng chống dịch COVID-19 không nghiêm túc theo nội dung Kết luận số 32-KL/TU ngày 17/8/2021 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy; Thông báo Kết luận số 161/TB-BCĐ ngày 9/8/2021 của Chủ tịch UBND tỉnh - Trưởng ban Chỉ đạo phòng chống dịch COVID-19 tỉnh và các văn bản chỉ đạo của Ban Chỉ đạo phòng chống COVID-19 huyện Đức Thọ; ký xác nhận để công dân ở vùng dịch, đang thực hiện giãn cách xã hội theo Chỉ thị 16/CT-TTg của Thủ tướng Chính phủ đi về địa phương.
Thời gian đình chỉ công tác đối với ông Trần Văn Thạch là 15 ngày (kể từ 20 giờ ngày 1/9 đến hết ngày 15/9).
Trụ sở UBND xã Tân Dân
Ông Trần Quang Tuấn, Bí thư Huyện ủy - Chủ tịch UBND huyện Đức Thọ cho biết: Sau khi nhận được thông tin về việc lãnh đạo xã Tân Dân xác nhận cho người dân ở vùng dịch trở về địa phương, Ban chỉ đạo công tác phòng dịch của huyện đã tổ chức làm việc với Đảng ủy, UBND xã Tân Dân và cá nhân ông Trần Văn Thạch - Phó Chủ tịch UBND xã Tân Dân để xác minh sự việc.
Trên cơ sở làm rõ trách nhiệm, UBND huyện đã quyết định tạm đình chỉ công tác đối với ông Trần Văn Thạch, đồng thời chỉ đạo cơ quan chuyên môn, UBND xã Tân Dân tiến hành kiểm điểm nghiêm túc.
Từng là giáo viên dạy giỏi, thế nhưng, chỉ vì lòng tham, Hoàng Thị Tuyết (SN 1985, trú thôn Thượng Hải, xã Gia Phố, Hương Khê, Hà Tĩnh) đã đánh mất tất cả.
Thông tin đầy đủ vụ thông chốt đâm CSGT bị thương tại Hà Tĩnh; bắt đối tượng lừa đảo bán hàng điện tử trên không gian mạng; phá đường dây cá độ bóng đá liên tỉnh hơn 10 tỷ đồng/tháng; xe khách và xe tải va chạm mạnh, hơn 30 người may mắn thoát nạn… là những thông tin chính sẽ có trong bản tin Podcast hôm nay của Báo Hà Tĩnh.
Với hành vi cố ý gây thương tích, bị cáo Trịnh Văn Cao ở TDP 8A, thị trấn Xuân An (Nghi Xuân – Hà Tĩnh) bị TAND huyện Nghi Xuân tuyên phạt 7 năm tù giam.
Công an TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) vừa ra quyết định khởi tố, bắt tạm giam Tưởng Tuấn Anh (trú tại Xã Quảng Tùng, huyện Quảng Trạch, Quảng Bình) về tội “Lừa đảo chiếm đoạt tài sản”.
70 đại biểu là công chức của các sở, ban, ngành ở 3 tỉnh: Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Bình vừa được Bộ Tư pháp hướng dẫn, tập huấn về công tác xây dựng, kiểm tra, rà soát văn bản QPPL.
Các ý kiến góp ý rút kinh nghiệm sau phiên toà giúp kiểm sát viên thấy được ưu điểm, thiếu sót trong công tác thực hành quyền công tố và kiểm sát xét xử.
Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) vừa khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với Lê Tử Thân và Nguyễn Đức Vũ về hành vi “Đánh bạc” khi các đối tượng này tham gia cá độ bóng đá mùa Euro 2024.
Bằng nhiệt huyết và năng lực vững vàng, Thượng úy Hoàng Nhật Duy - Phó Trưởng Công an xã Kỳ Tiến (huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) đã góp phần đảm bảo an ninh trật tự ở địa bàn phụ trách, được Nhân dân tin yêu.
Vụ án Nguyễn Khắc Giang (TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) sử dụng hình ảnh quay lén để đe dọa, cưỡng đoạt tài sản đã gióng lên hồi chuông cảnh báo, khiến dư luận rất bức xúc.
6 tháng đầu năm 2024, các cơ quan, đơn vị, địa phương trên địa bàn tỉnh Hà Tĩnh đã thực hiện 2.218 cuộc phổ biến pháp luật trực tiếp với 298.244 lượt người tham dự...
Công an xã Lâm Trung Thủy (Đức Thọ - Hà Tĩnh) đã mở đợt cao điểm tuyên truyền, vận động người dân tự nguyện giao nộp hàng chục bộ dụng cụ kích điện dùng để đánh bắt thủy sản.