(Baohatinh.vn) - Sáng nay (15/8), lãnh đạo huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) đã đến tặng quà, động viên các lực lượng đang làm nhiệm vụ tại các chốt kiểm soát dịch bệnh COVID - 19 khu vực phong tỏa thị trấn Cẩm Xuyên.
Lãnh đạo huyện Cẩm Xuyên tặng quà động viên lực lượng chức năng tại chốt ngã ba Quốc lộ 1A giao Quốc lộ 8C đi Thiên Cầm.
Tại khu vực phong tỏa thị trấn Cẩm Xuyên hiện có 70 chiến sỹ công an, bộ đội, dân quân tự vệ đang làm nhiệm vụ trực kiểm soát dịch bệnh COVID-19.
Để thiết lập vùng cách ly xã hội thị trấn Cẩm Xuyên, địa phương đã triển khai lập 22 chốt
Lực lượng chức năng kiểm tra thông tin của người được điều động vào khu vực phong tỏa làm việc
.
Bí thư Huyện ủy Cẩm Xuyên Phạm Đăng Nhật chia sẻ những khó khăn, vất vả và động viên các lực lượng đang thực hiện nhiệm vụ. Bí thư Huyện ủy cũng giao các lực lượng phải kiểm soát chặt chẽ người dân vào ra. Với cán bộ, công chức, viên chức, người lao động công tác trong khu vực phong tỏa thị trấn Cẩm Xuyên thì cần xuất trình giấy đi đường hoặc thẻ công tác của thủ trưởng đơn vị và người dân muốn qua chốt phải có giấy xét nghiệm test nhanh âm tính COVID-19 trong vòng 72h.
Chiều 17/7, Kỳ họp 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII bước sang phần làm việc thứ 2 với nội dung quan trọng, được cử tri và Nhân dân quan tâm là chất vấn và trả lời chất vấn.
Khai mạc Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII, đồng chí Hoàng Trung Dũng - Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh nhấn mạnh: Kỳ họp này sẽ tập trung đánh giá tình hình kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 và thảo luận, thông qua một số nghị quyết quan trọng khác.
Sáng nay (17/7), HĐND tỉnh khóa XVIII khai mạc Kỳ họp thứ 20 - kỳ họp thường lệ giữa năm để tập trung bàn thảo, xem xét thông qua nhiều chính sách quan trọng phục vụ phát triển KT-XH thời gian tới.
Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Hà Tĩnh Nguyễn Hồng Lĩnh đề nghị các sở, ngành, địa phương bám sát mục tiêu, xây dựng kế hoạch, chương trình cụ thể để nâng cao hiệu quả công tác cải cách hành chính.
Chủ tịch UBND tỉnh Hà Tĩnh Võ Trọng Hải đề nghị các sở, ngành, địa phương tại Hà Tĩnh lắng nghe tâm tư, nguyện vọng của công dân để giải quyết thấu đáo, kịp thời, đúng luật định.
Tại kỳ họp giữa năm, HĐND các huyện Lộc Hà, Hương Sơn (Hà Tĩnh) tập trung thảo luận, bàn phương hướng, nhiệm vụ thúc đẩy tăng trưởng kinh tế - xã hội 6 tháng cuối năm 2024.
Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng nhấn mạnh, TP Hà Tĩnh cần tiếp tục đổi mới công tác lãnh đạo, chỉ đạo điều hành; đi đầu trên các lĩnh vực để tạo sự lan toả cho các địa phương khác trong tỉnh.
Tổ đại biểu HĐND tỉnh bầu tại huyện Cẩm Xuyên đề xuất tỉnh Hà Tĩnh thu hồi những dự án chậm hoặc không triển khai làm ảnh hưởng đến sự phát triển KT-XH của địa phương.
Đại biểu các huyện Can Lộc, Nghi Xuân, TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) đã đóng góp nhiều ý kiến chất lượng liên quan đến các dự thảo nghị quyết trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh khóa XVIII.
Kỳ họp thứ 17, HĐND thành phố Hà Tĩnh khóa XXI tập trung thảo luận đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ KT-XH, QP-AN 6 tháng đầu năm; bàn phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Góp phần quan trọng vào thành công chung của Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV, các ĐBQH đoàn Hà Tĩnh phát huy vai trò, trách nhiệm của người đại biểu dân cử, tham gia làm tốt công tác lập pháp, giám sát tối cao và quyết định các vấn đề quan trọng của đất nước.
Tại buổi thảo luận với Tổ đại biểu HĐND tỉnh, đại biểu thị xã Kỳ Anh, Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã đóng góp nhiều ý kiến chất lượng liên quan đến các dự thảo nghị quyết trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh khóa XVIII.
Việc thực hiện chuyển đổi số và Đề án 06 tại Hà Tĩnh đã đưa lại những kết quả tích cực, góp phần phục vụ phát triển KT-XH, tạo điều kiện thuận lợi cho người dân, doanh nghiệp.
Các đại biểu tham dự cuộc họp cho rằng, các tờ trình, dự thảo nghị quyết trên lĩnh vực văn hóa - xã hội trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh Hà Tĩnh tới đây là cần thiết, góp phần phát triển kinh tế - xã hội.
Tại buổi thảo luận với Tổ đại biểu HĐND tỉnh, đại biểu huyện Vũ Quang (Hà Tĩnh) đã đóng góp nhiều ý kiến chất lượng liên quan đến các dự thảo nghị quyết trình Kỳ họp thứ 20, HĐND tỉnh khóa XVIII.
Thường trực HĐND tỉnh ghi nhận những nỗ lực, sự chủ động của UBND tỉnh, các ban HĐND tỉnh, Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh trong quá trình chuẩn bị các nội dung phục vụ Kỳ họp thứ 20 của HĐND tỉnh.
Lãnh đạo Ban Pháp chế HĐND tỉnh Hà Tĩnh đề nghị các đơn vị soạn thảo tiếp tục chỉnh sửa, tập trung hoàn thiện nội dung tờ trình, dự thảo nghị quyết trình HĐND tỉnh tại kỳ họp tới.