Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng mong muốn mỗi đoàn viên thanh niên Hà Tĩnh phải thực hành học Bác từ những việc nhỏ nhất, xây dựng cho mình những cách làm thiết thực, hiệu quả, phù hợp với điều kiện thực tiễn của địa phương, đơn vị.
Em Nguyễn Minh Thư - lớp 11A4, Trường THPT Nguyễn Đình Liễn (Cẩm Xuyên - Hà Tĩnh) đã xuất sắc giành điểm số cao thứ 2/46 thí sinh và đạt giải nhì toàn quốc Cuộc thi “Tuổi trẻ học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” năm 2022.
Bí thư Trung ương Đảng, Trưởng ban Tuyên giáo Trung ương Nguyễn Trọng Nghĩa cho rằng, việc thực hiện Kết luận 01-KL/TW đã thúc đẩy mạnh mẽ việc học tập và làm theo Bác trong giai đoạn mới theo tinh thần Đại hội XIII của Đảng, góp phần thực hiện thắng lợi Nghị quyết của Đại hội trong thời gian tới.