(Baohatinh.vn) - Em Nguyễn Minh Thư - lớp 11A4, Trường THPT Nguyễn Đình Liễn (Cẩm Xuyên - Hà Tĩnh) đã xuất sắc giành điểm số cao thứ 2/46 thí sinh và đạt giải nhì toàn quốc Cuộc thi “Tuổi trẻ học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” năm 2022.
Em Nguyễn Minh Thư vừa đạt giải nhì toàn quốc Cuộc thi “Tuổi trẻ học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”
Cuộc thi trực tuyến “Tuổi trẻ học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” năm 2022 do Bộ GD&ĐT phối hợp với Ban Tuyên giáo Trung ương, Trung ương Đoàn tổ chức. Cuộc thi còn có sự đồng hành của Tập đoàn Giáo dục Egroup.
Sau khi vượt qua hàng triệu thí sinh trên cả nước, em Nguyễn Minh Thư là học sinh duy nhất của Hà Tĩnh vinh dự lọt vào Vòng chung kết toàn quốc cuộc thi.
Ban giám hiệu Trường THPT Nguyễn Đình Liễn gặp mặt chúc mừng em Nguyễn Minh Thư và giáo viên hướng dẫn.
Tại vòng thi chung kết toàn quốc được tổ chức trực tuyến sáng 4/12, em Nguyễn Minh Thư đã trả lời đúng 29/30 câu hỏi trong thời gian 10 phút quy định của ban tổ chức, qua đó, xuất sắc giành điểm số cao thứ 2/46 học sinh trên cả nước và đạt giải nhì.
Lễ trao giải Cuộc thi “Tuổi trẻ học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” sẽ được tổ chức trong thời gian tới tại Thủ đô Hà Nội.
Cuộc thi trực tuyến “Tuổi trẻ học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” năm 2022 tổ chức từ 11/9 đến 3/12/ 2022 với các đối tượng dự thi được chia làm 3 bảng gồm:
Bảng A: Dành cho học sinh phổ thông (bao gồm học sinh các trường trung học cơ sở, trung học phổ thông và học viên các trung tâm giáo dục thường xuyên).
Bảng B: Dành cho sinh viên đang học tại các cơ sở đào tạo và lưu học sinh Việt Nam đang học tập ở nước ngoài.
Bảng C: Dành cho cán bộ quản lý giáo dục, giảng viên, giáo viên trẻ, đoàn viên, thanh niên (không thuộc đối tượng của bảng A và bảng B, dưới 35 tuổi).
Các thí sinh tham dự cuộc thi trải qua 3 vòng: vòng loại, vòng bán kết và vòng chung kết.
Cuộc thi diễn ra theo hình thức trực tuyến tại địa chỉ http://hocvalamtheobac.vn.
Thông qua hội thi, các xã, thị trấn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh) có dịp trao đổi, học tập phương pháp làm dân vận khéo; xử lý hiệu quả, kịp thời các tình huống ở cơ sở.
Với sự sáng tạo, linh hoạt, trong nửa đầu nhiệm kỳ 2021 - 2026, Hội Liên hiệp phụ nữ tỉnh Hà Tĩnh đã thực hiện đạt phần lớn chỉ tiêu nghị quyết đại hội phụ nữ các cấp.
Sáng ngày 19/7, tại Hà Nội, Phó Chủ tịch Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam Nguyễn Hữu Dũng đã chủ trì cuộc làm việc cho ý kiến vào nội dung Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh Hà Tĩnh lần thứ XV, nhiệm kỳ 2024-2029.
Với hình thức vận động linh hoạt, quản lý và sử dụng nguồn lực hiệu quả, Quỹ "Vì người nghèo" tỉnh Hà Tĩnh đã hỗ trợ hàng nghìn lượt người dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, các cựu chiến binh ở Lộc Hà (Hà Tĩnh) luôn nêu cao tinh thần phấn đấu, hăng say thi đua, gương mẫu đi đầu, xung kích trong mọi lĩnh vực hoạt động.
Với khẩu hiệu hành động: “Đoàn kết - tiên phong - tình nguyện - sáng tạo - phát triển", Hội LHTN Việt Nam huyện Đức Thọ (Hà Tĩnh) tiếp tục đổi mới, nâng cao chất lượng tổ chức.
18 ngôi nhà được chỉnh trang, sơn sửa lại khang trang, đẹp đẽ là món quà mà tuổi trẻ Thạch Hà (Hà Tĩnh) dành tặng các gia đình chính sách nhân dịp 27/7.
Các hoạt động tri ân của tuổi trẻ Hà Tĩnh đã góp phần giáo dục truyền thống, phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của thanh niên trong xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Công đoàn Viên chức tỉnh Hà Tĩnh tiếp tục bảo vệ lợi ích chính đáng cho người lao động và tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam.
Đại úy Phan Thị Kiều Trang - cán bộ đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế, ma túy, môi trường Công an TX Hồng Lĩnh vinh dự là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được nhận học bổng "Học không bao giờ cùng".
Công đoàn các cấp ở Hà Tĩnh đang triển khai nhiều hoạt động sôi nổi, thiết thực chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
Hội thi "Dân vận khéo" của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) là đợt sinh hoạt chính trị bổ ích nhằm phát huy vai trò của hệ thống chính trị trong công tác dân vận.
Hội nghị lần thứ 14 nhiệm kỳ 2019 - 2024 của Ủy ban MTTQ tỉnh Hà Tĩnh đã ghi nhận nhiều ý kiến đóng góp cho công tác tổ chức đại hội lần thứ XV nhiệm kỳ 2024 - 2029.
7 tập thể và 16 cá nhân CCB Thạch Hà (Hà Tĩnh) đã được vinh danh có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019-2024.
Nhiệm kỳ mới, Hội LHTN huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục xây dựng thế hệ thanh niên có lý tưởng cách mạng, quyết tâm xây dựng huyện nhà phát triển nhanh, bền vững.
Thông qua lớp tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ, cán bộ hội LHPN các cấp trên địa bàn Hà Tĩnh được hướng dẫn nhiều kỹ năng, kinh nghiệm để góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ chuyên môn.
Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Hà Tĩnh cho hay, hiện nay, còn nhiều gia đình có công với cách mạng gặp khó khăn trong cuộc sống, bệnh tật đang cần sự giúp đỡ.
Chị Nguyễn Thị Hồng Hạnh (SN 1985) là cá nhân duy nhất của Hà Tĩnh được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam vinh danh cán bộ nữ công đoàn cơ sở tiêu biểu xuất sắc toàn quốc lần thứ III năm 2024.