Tại Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024, Hà Tĩnh có 348 bài thi đạt điểm 10, trong đó, Địa lý, Giáo dục công dân và Lịch sử là 3 môn có số điểm 10 cao nhất.
Khép lại Kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024, học sinh Hà Tĩnh đã nỗ lực hết mình để thể hiện kiến thức của 12 năm học. Và, bên cạnh các em luôn có sự quan tâm, đồng hành của toàn xã hội.
Sáng nay, gần 17.000 thí sinh Hà Tĩnh đã hoàn thành bài thi tổ hợp Khoa học tự nhiên và Khoa học xã hội. Đây cũng là lúc các thí sinh hệ Giáo dục thường xuyên khép lại Kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024.
Sự đồng hành, tiếp sức của các tổ chức, đoàn thể, gia đình và xã hội đã trở thành nguồn khích lệ to lớn để các thí sinh Hà Tĩnh bước vào Kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024 một cách bình tĩnh, tự tin, hướng tới kết quả cao nhất.
Trong số gần 17.000 thí sinh tham dự ngày thi thứ 2 Kỳ thi tốt nghiệp THPT 2024 ở Hà Tĩnh thì có gần 12.800 thí sinh đăng ký làm bài thi tổ hợp khoa học xã hội.
Trong Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024, nhiều bậc phụ huynh đã tạm gác lại công việc, kiên nhẫn "đội" nắng để đồng hành cùng con "vượt vũ môn" thành công.
Trong tổng số hơn 17.000 thí sinh Hà Tĩnh đăng ký dự thi, có hơn 14.285 thí sinh THPT, còn lại là GDTX. Ở môn thi Ngữ văn sáng nay, có 16.877 thí sinh đăng ký dự thi.