Trong không khí vui tươi, phấn khởi, đoàn kết, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hà Văn Hùng đã động viên, chúc mừng, chung vui với cán bộ và Nhân dân TDP Phú Đông, thị trấn Lộc Hà.
Chiều 16/11, thôn Thái Hòa, xã Phù Lưu (Lộc Hà) tổ chức Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc và kỷ niệm 92 năm Ngày truyền thống MTTQ Việt Nam (18/11/1930 – 18/11/2022).
Trong không khí vui tươi chào đón kỷ niệm 92 năm Ngày truyền thống MTTQ Việt Nam (18/11/1930 – 18/11/2022), lãnh đạo tỉnh Hà Tĩnh ghi nhận những thành quả của các địa phương trong việc phát huy sức mạnh đoàn kết, thực hiện hiệu quả các phong trào thi đua, góp phần xây dựng quê hương ngày càng phát triển.
Qua các thời kỳ, MTTQ Việt Nam tỉnh Hà Tĩnh đã có những đóng góp xứng đáng vào sự nghiệp cách mạng của dân tộc, sự nghiệp xây dựng và phát triển tỉnh nhà.
Sức mạnh đại đoàn kết toàn dân là yếu tố quan trọng để Đảng bộ và Nhân dân Thạch Hà (Hà Tĩnh) gặt hái những thành quả vượt bậc trong phát triển KT-XH, xây dựng nông thôn mới (NTM).