Với những giá trị mà cây chè mang lại, huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) dự định mở rộng thêm vùng nguyên liệu, tăng cường chế biến sâu và tăng sản lượng xuất khẩu.
Thời điểm này, trên khắp các đồi chè ở thôn 6, xã Thọ Điền (Vũ Quang - Hà Tĩnh), người nông dân đang phấn khởi thu hái chè vụ xuân. Đây là vụ thu hoạch vui nhất của bà con nơi đây, bởi chè xuân có hương vị thơm, ngọt nên giá bán cao hơn so với những vụ khác trong năm.