Riêng 9 tháng năm 2019, Tổ tiết kiệm của chị em phụ nữ thôn Quan Nam (xã Hồng Lộc - Lộc Hà, Hà Tĩnh) đã huy động tiết kiệm được 1,5 tỉ đồng giúp chị em phát triển kinh tế.
Chiều 7/10, trung tá Trần Thanh Thiện - Phó trưởng Công an thị xã Kỳ Anh cho biết, Cơ quan CSĐT đơn vị phối hợp với Phòng Cảnh sát Hình sự Công an Hà Tĩnh vừa điều tra, làm rõ 2 đối tượng gây ra 4 vụ trộm cắp tài sản với tổng giá trị 300 triệu đồng.