Trước diễn biến phức tạp của dịch Covid-19, các tổ chức tín dụng trên địa bàn Hà Tĩnh khuyến khích khách hàng giao dịch online nhằm giảm sử dụng tiền mặt cũng như hạn chế tiếp xúc, góp phần phòng chống dịch bệnh.
Chỉ bằng chiếc thẻ ATM có số dư tài khoản và các cổng thanh toán trực tuyến, trong thời gian tới, hình thức giao dịch “tiền trao, cháo múc” ở Hà Tĩnh sẽ nhường chỗ cho các hình thức thanh toán hiện đại, tiện ích…
Đó là kết luận của Đoàn kiểm tra liên ngành sau 2 ngày kiểm tra, thẩm định tại 3 xã đạt chuẩn NTM (theo QĐ 2855/QĐ-UBND tỉnh): Kỳ Lâm, Kỳ Xuân, Kỳ Giang, huyện Kỳ Anh.