Sau 20 ngày thi đấu sôi nổi và đầy kịch tính, Giải Bóng chuyền ngành GD&ĐT Hương Sơn (Hà Tĩnh), chào mừng kỷ niệm 40 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam đã kết thúc thành công tốt đẹp.
Từ sự quan tâm của ngành, cấp ủy, chính quyền địa phương và người dân, đội ngũ cán bộ, giáo viên huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) đã không ngừng nỗ lực, khắc phục khó khăn để nâng cao chất lượng dạy và học, trở thành một trong những đơn vị tốp đầu toàn tỉnh về chất lượng giáo dục.
Tròn 30 năm đứng lớp, cô giáo Lê Thị Minh, giáo viên Trường THCS Nguyễn Tuấn Thiện (thị trấn Phố Châu, Hương Sơn, Hà Tĩnh) là người bồi dưỡng cho nhiều học sinh huyện miền núi đạt giải cao trong các kỳ thi học sinh giỏi.
Thời gian tới, huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) tiếp tục đầu tư xây dựng cơ sở vật chất, trang thiết bị dạy học đảm bảo tốt nhất yêu cầu nâng cao chất lượng giáo dục.