Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng nhấn mạnh, văn kiện là tài liệu quan trọng, cần phát huy trí tuệ tập thể, xây dựng kịp tiến độ, đảm bảo chất lượng.
Đồng chí Hoàng Trung Dũng - Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh đề nghị Ban Cán sự Đảng UBND tỉnh chỉ đạo UBND tỉnh rà soát các chỉ tiêu, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 và từ nay đến cuối nhiệm kỳ để tập trung lãnh đạo, chỉ đạo đạt mức cao nhất.
Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng ghi nhận thời gian qua các cơ quan báo chí đã bám sát chức năng, nhiệm vụ, tôn chỉ, mục đích hoạt động, thực hiện tốt công tác thông tin, tuyên truyền trên các lĩnh vực, sự kiện trên địa bàn Hà Tĩnh.
Ban Thường vụ Tỉnh ủy Hà Tĩnh quyết định luân chuyển, điều động, bổ nhiệm, cho chủ trương về công tác cán bộ thuộc diện Ban Thường vụ Tỉnh ủy quản lý đợt 1 năm 2024 gồm 24 đồng chí.
Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng đề nghị thời gian tới, các ngành, đơn vị tập trung tháo gỡ khó khăn, vướng mắc; đẩy nhanh tiến độ xây dựng các dự án đầu tư...
Đồng chí Nguyễn Xuân Thắng - Ủy viên Bộ Chính trị, Giám đốc Học viện Chính trị quốc gia Hồ Chí Minh, Chủ tịch Hội đồng Lý luận Trung ương đánh giá cao tỉnh Hà Tĩnh trong việc quán triệt, tổ chức thực hiện các nghị quyết, chỉ thị của Trung ương sát hợp với thực tiễn địa phương.
Thứ trưởng Trần Quốc Tỏ yêu cầu Công an Hà Tĩnh tiếp tục bám địa bàn, chủ động nắm chắc tình hình, tham mưu kịp thời, hiệu quả cho Bộ Công an và cấp ủy, chính quyền địa phương các vấn đề về an ninh trật tự, không để xảy ra bị động, bất ngờ.
Lực lượng vũ trang Hà Tĩnh ra quân huấn luyện năm 2024 theo phương châm “Cơ bản, thiết thực, vững chắc”, tăng cường huấn luyện đêm, cường độ cao, trong mọi điều kiện, sát với nhiệm vụ, đối tượng, địa bàn và phương án tác chiến.
Các thiết bị phục vụ học tập và những suất quà được cán bộ Trường song ngữ Quốc tế Horizon (Hà Nội) trao tặng góp phần giúp thầy cô và các em nhỏ ở Làng Trẻ em mồ côi Hà Tĩnh vượt qua khó khăn, vươn lên học tập tốt.
Bí thư Tỉnh ủy mong muốn thời gian tới, lực lượng Bộ đội Biên phòng Hà Tĩnh sẽ tiếp tục phát huy truyền thống, đoàn kết, vượt qua khó khăn, làm tốt công tác tham mưu trên lĩnh vực quốc phòng - an ninh.
Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng cùng đại biểu và đông đảo người dân địa phương đã thả phóng sinh hơn 5 tấn cá giống các loại xuống hồ Kẻ Gỗ nhằm tái tạo nguồn lợi thủy sản.
Bộ trưởng Bộ Y tế Đào Hồng Lan khẳng định: Hà Tĩnh là một trong những địa phương thực hiện tốt các chương trình mục tiêu quốc gia liên quan đến lĩnh vực y tế; quan tâm đầu tư nguồn lực cho hệ thống y tế cơ sở.
Lãnh đạo Bộ Y tế và tỉnh Hà Tĩnh bày tỏ lòng biết ơn trước những công lao, đóng góp to lớn của Đại danh y Hải Thượng Lãn Ông Lê Hữu Trác đối với dân tộc. Đoàn nguyện hứa sẽ tiếp tục kế thừa và phát huy những giá trị mà Đại danh y đã để lại cho nền y học và văn hóa nước nhà.
Đồng chí Vương Đình Huệ - Ủy viên Bộ Chính trị, Chủ tịch Quốc hội đã đến dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và chúc tết các đồng chí nguyên lãnh đạo tỉnh Hà Tĩnh, Anh hùng LLVT nhân dân.
Báo Hà Tĩnh trân trọng giới thiệu lời chúc tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024 của đồng chí Hoàng Trung Dũng - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh.
Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng yêu cầu huyện Hương Khê đẩy mạnh tuyên truyền, phổ biến sâu rộng các nội dung cốt lõi của quy hoạch tới các cấp, ngành, doanh nghiệp, Nhân dân, tạo sự thống nhất về nhận thức, quyết tâm cao trong thực hiện quy hoạch và bảo vệ quy hoạch.
Trò chuyện với phóng viên Báo Hà Tĩnh đầu Xuân 2024, đồng chí Hoàng Trung Dũng - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh mong muốn: Với niềm tin và động lực mới, hệ thống chính trị, cán bộ, đảng viên và mỗi người dân tiếp tục phát huy cao tinh thần đoàn kết, nhân lên các giá trị văn hóa, khát vọng vươn lên của con người Hà Tĩnh, tiếp tục xây dựng tỉnh nhà phát triển nhanh, toàn diện và bền vững.
Đồng chí Trương Thị Mai - Thường trực Ban Bí thư, Trưởng ban Tổ chức Trung ương nhấn mạnh, các tỉnh, thành ủy cần quyết tâm, tập trung cao độ phấn đấu hoàn thành cao nhất các mục tiêu, chỉ tiêu Nghị quyết Đại hội lần thứ XIII của Đảng, nghị quyết đại hội Đảng các cấp đã đề ra.
Bí thư Tỉnh ủy Hà Tĩnh Hoàng Trung Dũng đề nghị các địa phương, đơn vị tập trung thực hiện hiệu quả các nghị quyết trung ương, tỉnh đã ban hành; đẩy mạnh cải cách hành chính, thu hút đầu tư; tập trung giải ngân nguồn vốn đầu tư công...
Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng nhấn mạnh, 2024 là năm có ý nghĩa quyết định đến việc thực hiện nhiệm vụ cho nhiệm kỳ 2020 - 2025, vì vậy, hệ thống chính trị các cấp phải tập trung cao thực hiện các nhiệm vụ công tác xây dựng Đảng và phát triển kinh tế - xã hội với thông điệp “Quyết tâm, linh hoạt, thực chất, hiệu quả”.
Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh Hà Tĩnh, các ban, ngành, đoàn thể, doanh nghiệp và cá nhân đã trao tặng 340 suất quà cho các gia đình chính sách, gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn Cẩm Xuyên.
Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng đề nghị ngành tuyên giáo tiếp tục tăng cường công tác nắm bắt dư luận xã hội; tập trung xây dựng, lựa chọn, tuyên truyền, nhân rộng các mô hình, gương điển hình trong học tập, làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; khơi dậy, lan tỏa giá trị nhân văn của con người Hà Tĩnh.
Kỳ họp 17, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII bước sang ngày làm việc thứ 2 với nội dung quan trọng, được cử tri và Nhân dân quan tâm là chất vấn và trả lời chất vấn.
Theo chương trình nghị sự, chiều nay (6/12), Kỳ họp thứ 17, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVIII diễn ra với phần báo cáo trả lời ý kiến, kiến nghị của cử tri, thảo luận tại hội trường về các nội dung của kỳ họp.
Đại biểu 2 tỉnh Bình Phước và Hà Tĩnh đã cùng nhau chia sẻ các kinh nghiệm, giải pháp phát triển KT-XH của 2 địa phương trên các lĩnh vực thu hút đầu tư; cải cách hành chính, cải thiện môi trường đầu tư kinh doanh; giáo dục; văn hóa...
Đồng chí Hoàng Trung Dũng - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh điều hành phiên thảo luận tổ gồm ĐBQH các tỉnh: Cao Bằng, Lâm Đồng, Cà Mau, Hà Tĩnh.