Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng mong muốn sinh viên Trường Đại học Hà Tĩnh phải thể hiện rõ sự nhiệt huyết của tuổi trẻ, thắp sáng ngọn lửa say mê, sáng tạo trong học tập, rèn luyện.
Nhân ngày khai trường, các đơn vị biên phòng đóng quân trên hai tuyến biên giới ở Hà Tĩnh đã có nhiều món quà ý nghĩa để đồng hành với học sinh có hoàn cảnh khó khăn, con em đồng bào dân tộc thiểu số.
Cùng với hàng triệu giáo viên, học sinh cả nước, hôm nay, trong niềm hân hoan náo nức, hơn 362.000 cán bộ, giáo viên, học sinh ở Hà Tĩnh đã tề tựu đông đủ dưới những mái trường để đón chào năm học mới.
Đến chung vui với các nhà trường nhân dịp khai giảng, các đồng chí lãnh đạo tỉnh Hà Tĩnh mong muốn các thầy cô giáo cùng các em học sinh vượt qua mọi khó khăn, tiếp tục giành nhiều thành tích trong năm học mới 2023 - 2024.
Sau kỳ nghỉ dài ngày, sáng nay (5/9), hơn 362.000 giáo viên, học sinh ở 668 trường học ở Hà Tĩnh phấn khởi bước vào năm học mới 2023 - 2024. Niềm vui, những cảm xúc đặc biệt khi được khoác lên mình bộ đồng phục thân quen, được gặp lại bạn bè, thầy cô là những khoảnh khắc khó quên trong ngày hội toàn dân đưa trẻ đến trường.
Sự quan tâm của cấp ủy Đảng, chính quyền, ban, ngành, đoàn thể cùng những giọt mồ hôi, công sức của các thầy cô giáo, bậc phụ huynh đã làm thay đổi diện mạo của hàng trăm mái trường trên dải đất Hồng Lam, tạo khí thế để Hà Tĩnh viết tiếp những thành công trong năm học 2023-2024.
Theo kế hoạch năm học 2023 -2024 Bộ GD&ĐT vừa ban hành, thời gian tựu trường của học sinh Hà Tĩnh sớm nhất trước 1 tuần so với ngày khai giảng (5/9), riêng lớp 1 có thể tựu trường sớm hơn trước 2 tuần.
Trong không khí vui tươi, phấn khởi, cán bộ, giáo viên, phụ huynh và học sinh Trường Mầm non Trung Kiên (TP Hà Tĩnh) đã háo hức chào mừng năm học mới 2022 - 2023.
Trong tiết trời thu dịu mát, không gian rực rỡ cờ hoa, sáng nay (5/9), hơn 350 ngàn học sinh, giáo viên ở Hà Tĩnh cùng hân hoan, náo nức chào đón lễ khai giảng năm học mới. Tiếng trống trường đã điểm khơi dậy bao quyết tâm, khát vọng mới.
Năm học mới 2022-2023 đã bắt đầu với quyết tâm và khí thế thi đua sôi nổi trong toàn ngành. Nhân dịp này, phóng viên (P.V) Báo Hà Tĩnh đã có cuộc trò chuyện với bà Đặng Thị Quỳnh Diệp - Giám đốc Sở GD&ĐT Hà Tĩnh về những mục tiêu, nhiệm vụ trong năm học mới.
Cùng với các địa phương trên cả nước, hàng trăm ngàn giáo viên và HS Hà Tĩnh đang háo hức chờ mong lễ khai giảng được tổ chức bằng hình thức trực tiếp vào sáng mai (5/9).
Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy Hà Tĩnh Võ Hồng Hải đề nghị, mỗi học viên cần xây dựng phương pháp học tập tích cực, chủ động, phấn đấu đạt kết quả cao nhất trong toàn khóa học.
Chúc mừng năm học mới tại Trường THCS Hương Lâm, Hương Khê (Hà Tĩnh), lãnh đạo Sở GD&ĐT mong muốn tập thể nhà trường tiếp tục đoàn kết, vượt qua khó khăn, linh hoạt, sáng tạo trong dạy học nhằm đảm bảo an toàn, chất lượng trong bối cảnh dịch COVID-19.
Tại lễ khai giảng năm học 2021 - 2022 được truyền hình trực tiếp từ Trường THCS Lê Văn Thiêm (TP Hà Tĩnh) sáng nay, Bí thư Tỉnh ủy Hoàng Trung Dũng đã có bài phát biểu quan trọng. Báo Hà Tĩnh trân trọng giới thiệu toàn văn bài phát biểu.
Tiếng trống trường đã điểm, báo hiệu một năm học mới bắt đầu - năm học với nhiều khó khăn, thử thách khi tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp. Giáo viên, học sinh Hà Tĩnh đã sẵn sàng hành trang, tâm thế, phấn đấu hoàn thành nhiệm vụ dạy và học.
Tháng chín, khi trong những cơn gió đã thơm mùi cây trái chín thì trong tâm tư bao người dân Hà Tĩnh cũng dậy lên tiếng trống trường và mùi sách, áo mới thơm tho...
Sáng nay (5/9), hơn 350 ngàn giáo viên, học sinh tại 666 trường học trên địa bàn 13 huyện, thành, thị ở Hà Tĩnh theo dõi chương trình khai giảng năm học mới được truyền hình trực tiếp, khởi động năm học mới 2021 - 2022.
Là trường học duy nhất ở Hà Tĩnh được lựa chọn tổ chức lễ khai giảng cấp tỉnh bằng hình thức truyền hình trực tiếp, Trường THCS Lê Văn Thiêm (TP Hà Tĩnh) đã chuẩn bị chu đáo các điều kiện, sẵn sàng cho sự kiện quan trọng này.
Theo phương án vừa được thông qua, Hà Tĩnh sẽ tổ chức lễ khai giảng năm học 2021 - 2022 bằng hình thức trực tiếp tại duy nhất 1 cơ sở giáo dục là Trường THCS Lê Văn Thiêm (TP Hà Tĩnh) và sẽ phát sóng truyền hình trực tiếp buổi lễ này.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Hồng Lĩnh đề nghị Trường Đại học Hà Tĩnh tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, trách nhiệm, tổ chức dạy và học đáp ứng yêu cầu trong điều kiện phòng, chống dịch Covid-19.
Năm học 2020-2021, Trường Trung cấp nghề Lý Tự Trọng (Can Lộc, Hà Tĩnh) tuyển sinh 609 học sinh tham gia học hệ trung cấp nghề và 700 học sinh hệ sơ cấp nghề, ngắn hạn.
Năm học 2020 - 2021, Trường Cao đẳng Kỹ thuật Việt - Đức (Hà Tĩnh) đón gần 1.300 tân sinh viên và tăng thêm 2 ngành đào tạo (nghiệp vụ bán hàng, Trung cấp tiếng Anh).
Gần 1.200 cán bộ, giáo viên, học sinh các bậc học của Trường Hội nhập quốc tế iSchool Hà Tĩnh khai giảng năm học 2020-2021 trong tiếng trống hội rộn rã mừng năm học mới.
Hòa mình vào các màn biểu diễn sôi động, hấp dẫn trong buổi lễ khai giảng, gần 700 học sinh Trường Mầm non Trí Đức (TP Hà Tĩnh) háo hức, hân hoan đón chào năm học mới 2020 -2021.
Sáng nay (5/9), 668 trường học ở Hà Tĩnh tổ chức khai giảng năm học mới 2020 - 2021. Công tác phòng dịch được thực hiện nghiêm túc nhằm đảm bảo an toàn trong ngày toàn dân đưa trẻ đến trường.