(Baohatinh.vn) - Giải đấu là dịp để phát hiện, tuyển chọn các vận động viên trẻ có năng khiếu để bổ sung vào bộ môn karate của tỉnh Hà Tĩnh.
Sáng 26/11, tại Nhà thi đấu TDTT tỉnh, Sở VH-TT&DL tổ chức khai mạc Giải Karate toàn tỉnh năm 2023. Tham gia giải năm nay có 120 vận động viên đến từ 11 thành phố, thị xã, huyện. Phát biểu tại lễ khai mạc, ông Võ Hồng Sơn - Phó Giám đốc Sở VH-TT&DL, Trưởng ban Tổ chức giải nhấn mạnh: Giải đấu là dịp để phát hiện và tuyển chọn các vận động viên trẻ, có năng khiếu để bổ sung vào bộ môn karate của tỉnh; đồng thời tiếp tục đẩy mạnh hơn nữa cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”.
Giải đấu diễn ra trong 2 ngày 26 - 27/11. Các VĐV sẽ tranh tài ở Kumite (đối kháng) và Kata (quyền biểu diễn) các hạng cân theo các nội dung cá nhân và đồng đội. Trong ảnh: Ban Tổ chức tặng cờ lưu niệm cho các đội tham dự giải.
Ngay sau lễ khai mạc đã diễn ra các trận đấu kịch tính, hấp dẫn. Trong ảnh: Hai VĐV Nguyễn Tuấn Sang (đai đỏ, huyện Hương Sơn) và VĐV Nguyễn Hữu Tuấn Tú (Can Lộc) tranh tài nội dung Kumite đơn nam hạng cân 34 kg.
Màn biểu diễn Kata của VĐV Hoàng Thục Hương Cúc (huyện Lộc Hà).
Ngôi sao NBA Kevin Durant, nữ VĐV cưỡi ngựa người Đức Isabell Werth hay kình ngư Kate Ledecky đều có thể lập kỷ lục giành HC vàng tại Olympic Paris 2024.
Lễ khai mạc Thế vận hội mùa Hè (Olympic Paris 2024) dự kiến diễn ra trên sông Seine với khoảng 160 chiếc thuyền chở các đoàn thể thao và quan chức diễu hành trên sông.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.