(Baohatinh.vn) - Ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân được tổ chức hằng năm tại Hà Tĩnh nhằm khuyến khích, thúc đẩy người dân tích cực tham gia các hoạt động thể thao rèn luyện sức khỏe.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thể thao Việt Nam (1946 - 2023), 16 năm thành lập huyện Lộc Hà (2007 - 2023), sáng 11/3, tại quảng trường Mai Hắc Đế (xã Thịnh Lộc - Lộc Hà), Sở VH-TT&DL phối hợp với UBND huyện Lộc Hà tổ chức ngày “Chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân”.
Cùng dự có đại diện lãnh đạo Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Sở VH-TT&DL, các ban ngành, địa phương và gần 1.000 người dân.
Ngày Chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân năm 2023 thu hút gần 1.000 người tham gia gồm: cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang, cán bộ các cơ quan và đông đảo Nhân dân, học sinh huyện Lộc Hà tham gia hưởng ứng. Trong ảnh: Lãnh đạo các sở, ban, ngành cấp tỉnh, huyện Lộc Hà...
... và lực lượng vũ trang tham gia chạy hưởng ứng.
Chị em phụ nữ...
...và học sinh, sinh viên nhiệt tình tham gia phong trào.
Tuyển Tây Ban Nha đã vô địch EURO 2024 một cách thuyết phục và xứng đáng. Tuy nhiên, tham vọng của đất nước xứ sở đấu bò chưa dừng lại ở đây. Họ muốn ghi danh vào lịch sử với hành trình tại Olympic Paris 2024.
Ngôi sao NBA Kevin Durant, nữ VĐV cưỡi ngựa người Đức Isabell Werth hay kình ngư Kate Ledecky đều có thể lập kỷ lục giành HC vàng tại Olympic Paris 2024.
Lễ khai mạc Thế vận hội mùa Hè (Olympic Paris 2024) dự kiến diễn ra trên sông Seine với khoảng 160 chiếc thuyền chở các đoàn thể thao và quan chức diễu hành trên sông.
Giải Vô địch cờ vua Hà Tĩnh mở rộng lần thứ 4 có 428 vận động viên (VĐV) và nhóm phụ huynh đến từ 16 CLB cờ vua các tỉnh: Hà Tĩnh, Quảng Bình, Nghệ An và Ninh Bình tham gia.
Sau 2,5 ngày tranh tài sôi nổi, đội tuyển Can Lộc giành cúp vô địch nội dung thiếu niên và TP Hà Tĩnh đạt quán quân nhi đồng tại Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh 2024.
Giải Bóng đá thiếu niên - nhi đồng Hà Tĩnh năm 2024 thu hút 9 đội bóng nhi đồng, 7 đội bóng thiếu niên với hơn 200 VĐV đến từ các địa phương trong tỉnh.
Võ Thị Mỹ Tiên hiện là kình ngư số 1 của Việt Nam tại vòng loại Olympic vừa qua (775 điểm), xếp ngay sau cô là tài năng trẻ 15 tuổi Nguyễn Thúy Hiền (769 điểm).
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào tập luyện thể thao, nâng cao tinh thần đoàn kết giữa các hội viên, góp phần xây dựng Hội Cựu TNXP Hà Tĩnh ngày càng vững mạnh.
Sở hữu thành tích “khủng” môn bóng chuyền học đường, em Hồ Lê Thùy Dương (SN 2009, trú xã Kỳ Sơn, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) được CLB Bóng chuyền nữ Binh chủng Thông tin chiêu mộ.
Kết thúc Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X, khu vực III năm 2024, đoàn Hà Tĩnh giành được 30 huy chương, xếp thứ 4 trên tổng số 11 đơn vị tham gia.