Nỗ lực học tập và rèn luyện, Phan Lê Khánh Huyền (lớp 5D, Trường Tiểu học Nguyễn Du, TP Hà Tĩnh) là 1 trong 20 bạn nhỏ đạt danh hiệu “Trạng nguyên tiếng Anh” tại vòng chung kết Festival Trạng nguyên tiếng Anh toàn quốc 2020 vừa qua.
7 học sinh Hà Tĩnh tham gia Ngày hội “Trạng nguyên nhỏ tuổi" lần thứ 17 và "Nét chữ - nết người" do Báo Nhi Đồng tổ chức tại Văn Miếu - Quốc Tử Giám (Hà Nội) thì cả 7 em đều đạt giải.