(Baohatinh.vn) - Ông Trần Văn Sỹ, Giám đốc Công ty Cổ phần Vận tải ô tô Hà Tĩnh thông tin, dịp tết Tân Sửu, các tuyến xe buýt thuộc đơn vị chỉ dừng hoạt động trong 2 ngày 11-12/2 (tức ngày 30/12 và mồng 1 tết âm lịch).
Bắt đầu từ hôm nay (30/12 âm lịch) các tuyến xe buýt thuộc Công ty Cổ phần Vận tải ô tô Hà Tĩnh tạm dừng nghỉ tết. Thời gian nghỉ kéo dài đến hết ngày mai (mồng 1 tết âm lịch).
Các tuyến xe buýt sẽ vận hành trở lại vào 7h30 sáng 13/2 (mồng 2 tết) và có giảm bớt lượt.
Xe buýt thuộc Công ty Cổ phần vận tải Hà Tĩnh chỉ nghỉ tết trong 2 ngày.
Sau đó, từ ngày 14/2 (mồng 3 tết), tất cả các tuyến xe buýt chính thức trở lại hoạt động bình thường theo đúng thời gian quy định và số lượt. Xe sẽ xuất bến vào 5h30 sáng hằng ngày.
Được biết, Công ty Cổ phần Vận tải ô tô Hà Tĩnh hiện có hơn 100 chiếc xe buýt phục vụ 7 tuyến lưu thông cho người dân trong nội tỉnh và ra TP Vinh (Nghệ An).
Từ sáng mồng 2 tết, các tuyến xe buýt sẽ hoạt động trở lại.
Ông Trần Văn Sỹ, Giám đốc công ty cho biết: “Xe phục vụ bà con trong dịp tết nhưng chúng tôi vẫn niêm yết giá theo đúng quy định, không có chuyện tăng giá xe; ngoài ra, đội ngũ lái xe, nhân viên phục vụ cũng được quán triệt rõ về tinh thần, thái độ và chấp hành các quy định của pháp luật, lái xe an toàn, các quy định về phòng, chống dịch Covid-19”.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ, sáng 21/7, đoàn cán bộ của Ban Phụ nữ Quân đội, Tổng cục Chính trị Quân đội nhân dân Việt Nam do Đại tá Nguyễn Thị Thu Hiền - Trưởng ban làm trưởng đoàn phối hợp với Hội LHPN tỉnh, Hội Phụ nữ Bộ CHQS tỉnh đến dâng hương tại Khu di tích Ngã ba Đồng Lộc và thăm, tặng quà một số gia đình chính sách ở Hà Tĩnh.
UBND tỉnh Hà Tĩnh vừa ban hành quyết định trích hơn 1,7 tỷ đồng cấp cho các địa phương, đơn vị để tặng quà người có công và tổ chức các hoạt động kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ.
Việc truy tặng danh hiệu “Bà Mẹ Việt Nam anh hùng” là phần thưởng cao quý, thể hiện sự ghi nhận của Đảng, Nhà nước, Nhân dân trước sự hy sinh, đóng góp to lớn của các mẹ.
Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Trương Thanh Huyền đề nghị huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) thường xuyên quan tâm, chăm lo chu đáo cho các gia đình chính sách trên địa bàn.
Ban Chỉ huy PCTT&TKCN tỉnh Hà Tĩnh đề nghị các địa phương, đơn vị theo dõi chặt chẽ diễn biến của áp thấp nhiệt đới, quản lý chặt chẽ các phương tiện tàu thuyền ra khơi.
Say mê học tập, chịu khó tìm tòi, em Trần Thị Quỳnh Như – lớp 12A5, Trường THPT Nghèn (Can Lộc) đã trở thành thí sinh có điểm thi cao nhất Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tại cụm thi Hà Tĩnh.
Theo Trung tâm Dự báo khí tượng thủy văn quốc gia, sáng nay (19/7), vùng áp thấp trên vùng biển phía đông của khu vực giữa Biển Đông đã mạnh lên thành áp thấp nhiệt đới. Sức gió mạnh nhất vùng gần tâm áp thấp nhiệt đới mạnh cấp 6, giật cấp 8.
Đều là học sinh trường huyện với kinh nghiệm tự học là chính, hai thủ khoa khối A01 và D01 của Hà Tĩnh đã mang đến những câu chuyện thú vị về niềm say mê học tập và sự nỗ lực không ngừng.
Thông qua Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025, TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã trao 28 mô hình sinh kế hỗ trợ hơn 600 hộ thoát nghèo.
Gần 400 đại biểu đã được Sở Y tế Hà Tĩnh phổ biến, hướng dẫn các quy định mới trong khám bệnh, chữa bệnh để áp dụng hiệu quả trong thực tiễn hoạt động.
Với kết quả thi tốt nghiệp THPT, Bùi Anh Vũ (lớp 12A5, Trường THPT Hồng Lĩnh, TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) đều đạt trên 28 điểm ở các khối xét tuyển đại học là: A00, A01 và D07.
36 học sinh đạt từ 27 điểm trở lên ở khối truyền thống, trong đó có 2 thủ khoa toàn tỉnh, Trường THPT Mai Thúc Loan (Lộc Hà, Hà Tĩnh) đã có sự "bứt phá" đáng ghi nhận.
Hoạt động giao lưu của đại biểu Trại hè Việt Nam năm 2024 với thanh niên Hà Tĩnh đã góp phần tạo sự gắn kết với quê hương, vun đắp tình yêu đất nước, tinh thần tự hào dân tộc.
Từ phân tích cụ thể dữ liệu điểm thi từng môn, Giáo sư Nguyễn Đình Đức nhận định điểm chuẩn xét tuyển đại học theo điểm thi Tốt nghiệp THPT năm nay sẽ tăng từ 1 đến 3 điểm.