Lễ khai trương du lịch biển Xuân Thành 2024 diễn ra vào lúc 20h tối 26/4 sẽ là chương trình nghệ thuật đặc sắc, dự kiến có sự góp mặt của nhiều ca sỹ nổi tiếng như: Thanh Tài, Cẩm Tú, Quang Luyến, DJ Candy, Vũ đoàn Grace. Trước đó, sẽ diễn ra lễ hội ẩm thực quê hương và khai trương khu vực ẩm thực. Những hoạt động phong phú, hấp dẫn trong chuỗi khai trương mùa du lịch biển Xuân Thành nhằm quảng bá tới du khách thập phương đến với vùng đất Nghi Xuân trong mùa du lịch mới.
Ông Phan Văn Lĩnh – Trưởng phòng Văn hóa huyện Nghi Xuân