(Baohatinh.vn) - Sáng 19/8, Báo Hà Tĩnh phối hợp với các doanh nghiệp hỗ trợ xã Ích Hậu (Lộc Hà) xây dựng một số công trình của trường mầm non và xây dựng nhà ở cho hộ nghèo với tổng số tiền 75 triệu đồng.
Tổng Biên tập Nghiêm Sỹ Đống và Phó Tổng Biên tập Bùi Thị Minh huệ trao 40 triệu đồng hỗ trợ Trường Mầm non Ích Hậu xây dựng cơ sở vật chất.
Tại Trường Mầm non Ích Hậu, Báo Hà Tĩnh đã trao số tiền 40 triệu đồng để nhà trường xây dựng vườn cổ tích và phòng âm nhạc. Nguồn kinh phí này do cán bộ, nhân viên Báo Hà Tĩnh đóng góp và huy động 2 doanh nghiệp tham gia tài trợ là Công ty xây dựng Tiến Đạt và Công ty CP Xây lắp Thành Vinh (thành phố Hà Tĩnh).
Lãnh đạo Báo Hà Tĩnh và đại diện Ngân hàng No&PTNT tỉnh hỗ trợ bà Trần Thị Cháu 35 triệu đồng xây dựng nhà ở
Tại lễ khởi công xây dựng nhà ở của bà Trần Thị Cháu (thuộc diện hộ nghèo của xóm Phù Ích), Báo Hà Tĩnh và Ngân hàng No&PTNT Hà Tĩnh trao hỗ trợ 35 triệu đồng cho gia đình. Cùng với sự hỗ trợ về ngày công của các tổ chức, đoàn thể địa phương, dự kiến sau khoảng 1 tháng, ngôi nhà sẽ đưa vào sử dụng, góp phần giúp xã Ích Hậu hoàn thành tiêu chí nhà ở trong xây dựng NTM.
Lãnh đạo huyện Lộc Hà tặng quà mừng bà Trần Thị Cháu làm nhà mới
Tiếp nhận, chứng kiến hoạt động hỗ trợ của Báo Hà Tĩnh, các đồng chí lãnh đạo huyện Lộc Hà và xã Ích Hậu ghi nhận, cảm ơn tinh thần, trách nhiệm trong chung tay NTM của CBPV Tòa soạn trong quá trình thực hiện chương trình đỡ đầu địa phương xây dựng NTM.
Ngôi nhà bà Trần Thị Cháu hoàn thành sẽ góp phần giúp xã Ích Hậu đạt tiêu chí về nhà ở trong xây dựng NTM.
Trong gần 4 năm đồng hành cùng Ích Hậu thực hiện các tiêu chí xây dựng NTM, Báo Hà Tĩnh đã xâu nối, kêu gọi các tổ chức, cá nhân và trực tiếp hỗ trợ với tổng số tiền gần 400 triệu đồng. Sự hỗ trợ tích cực đó đã góp phần quan trọng giúp Ích Hậu hoàn thành 16/19 tiêu chí và dự kiến đến cuối tháng 10/2015, sẽ hoàn thành 3 tiêu chí còn lại để chính thức được công nhận đạt chuẩn NTM năm 2015.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.