Vượt lên sự khắc nghiệt của thời tiết, các nhà thầu thi công Đường dây 500 kV mạch 3 đoạn qua Hà Tĩnh đang tập trung mọi nguồn lực, sớm đưa dự án về đích.
Nhu cầu sử dụng điện tăng đột biến, Nhà máy Nhiệt điện Vũng Áng 1 (Hà Tĩnh) đang nỗ lực vận hành tối đa 2 tổ máy, góp phần đảm bảo an ninh năng lượng quốc gia.
Các nhà máy thủy điện trên địa bàn Hà Tĩnh đang chủ động vận hành an toàn, ổn định các tổ máy, góp phần phục vụ nền kinh tế, đảm bảo an ninh năng lượng quốc gia.