Sự đồng hành, ủng hộ của các doanh nghiệp góp phần cùng cấp ủy, chính quyền tỉnh Hà Tĩnh thực hiện hiệu quả công tác an sinh xã hội nói chung, xây dựng nhà ở cho hộ nghèo nói riêng.
Hưởng ứng phong trào “Đền ơn đáp nghĩa” và “Cả nước chung tay vì người nghèo - không để ai bị bỏ lại phía sau”, Đoàn ĐBQH tỉnh Hà Tĩnh phối hợp Bộ Tư lệnh Quân khu 4 vận động hỗ trợ xây dựng 5 nhà đại đoàn kết với kinh phí hỗ trợ 70 triệu đồng/nhà.
Những ngôi nhà mới khang trang, kiên cố từ chương trình do Bộ Công an hỗ trợ đã được Hà Tĩnh triển khai đúng yêu cầu, tiến độ, góp phần giúp những hộ dân khó khăn có chỗ ở ổn định, yên tâm lao động sản xuất, đóng góp vào sự phát triển kinh tế - xã hội, bảo vệ an ninh trật tự cơ sở.
Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Hà Tĩnh đã kết nối, kêu gọi kinh phí từ Tổng Công ty Hợp tác kinh tế (TP Vinh, Nghệ An) hỗ trợ xây dựng 8 nhà nhân ái với kinh phí hỗ trợ 80 triệu đồng/nhà.
Chia sẻ với những hoàn cảnh khó khăn, CLB Doanh nhân Hà Tĩnh phía Nam đã hỗ trợ 140 triệu đồng xây dựng 2 nhà ở cho các hộ nghèo trên địa bàn xã Đan Trường, huyện Nghi Xuân.
Thông qua Ban Chỉ đạo hỗ trợ xây dựng nhà ở TX Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh), Công ty CP đầu tư Toàn Cầu Hồng Lĩnh và Công ty TNHH TM&DV Sun Gold (Thạch Hà) đã hỗ trợ gia đình ông Lê Văn Du ở TDP Quỳnh Lâm, phường Trung Lương hơn 100 triệu đồng xây dựng nhà ở.
Chủ tịch UBND tỉnh Võ Trọng Hải mong muốn các đơn vị tiếp tục quan tâm, hỗ trợ Hà Tĩnh trong công tác thiện nguyện cũng như trong phát triển kinh tế - xã hội.
Hưởng ứng phong trào “Cả nước chung tay vì người nghèo, không để ai bị bỏ lại phía sau”, Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh, Công ty Xăng dầu Hà Tĩnh vừa phối hợp khởi công xây dựng nhà ở cho 3 hộ nghèo trên địa bàn huyện Hương Khê.
Agribank chi nhánh Bắc Kỳ Anh đã tài trợ 50 triệu đồng cho gia đình bà Bùi Thị Quý (thôn Bình Lợi, xã Kỳ Tiến, huyện Kỳ Anh, Hà Tĩnh) xây dựng nhà mới.
2 hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn, đang sống trong những căn nhà tạm bợ ở xã Hòa Hải, huyện Hương Khê vừa được Siêu thị Co.opmart hỗ trợ 50 triệu đồng/hộ để xây dựng nhà mới.
Lãnh đạo Công an tỉnh Hà Tĩnh vừa trao 100 triệu đồng hỗ trợ xây nhà tình nghĩa cho gia đình Trung úy Trần Văn Thành - Phó trưởng Công an xã Yên Hồ (Đức Thọ, Hà Tĩnh)
Gần 26,3 tỷ đồng là số tiền mà huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) kêu gọi các tổ chức, cá nhân hỗ trợ xây nhà ở cho hộ nghèo, gia đình chính sách trong gần 2 năm (2019 và 2020).
Sáng 31/5, Chi đoàn Sở Tài Chính Hà Tĩnh phối hợp với Đoàn Khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh Hà Tĩnh tổ chức lễ bàn giao nhà nhân ái cho gia đình anh Nguyễn Văn Thi ở xã Yên Hòa (Cẩm Xuyên).
Với sự đóng góp tích cực của các cán bộ, chiến sỹ, Công an huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã ủng hộ cho gia đình chị Trần Thị Minh (thôn Trung Nghĩa, thị trấn Lộc Hà) số tiền 40 triệu đồng xây dựng ngôi nhà mới
Sáng 22/12, Đoàn ĐBQH tỉnh Hà Tĩnh và Ngân hàng TMCP Ngoại thương (Vietcombank) Hà Tĩnh tổ chức lễ bàn giao nhà nhân ái cho đối tượng hộ nghèo, gia đình có hoàn cảnh khó khăn tại thị trấn Nghèn - Can Lộc.
Hưởng ứng Tháng hàng động vì người nghèo năm 2019 và chào mừng ngày hội Đại đoàn kết toàn dân 18/11, Ủy ban MTTQ thị xã Hồng Lĩnh (Hà Tĩnh) đã đến động viên, thăm hỏi, trao tiền hỗ trợ làm nhà ở cho hộ nghèo và cận nghèo trên địa bàn.
Sáng nay (9/11), Công ty Formosa Hà Tĩnh và Công ty CP Tập đoàn Hoành Sơn phối hợp với UBND thị xã Kỳ Anh tổ chức hỗ trợ xây dựng nhà đại đoàn kết trên địa bàn xã Kỳ Nam.
Ủy ban MTTQ, Hội LHTN huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) phối hợp với xã Thạch Kim vừa tổ chức lễ khởi công nhà tình thương trị giá 60 triệu đồng cho gia đình ông Nguyễn Văn Bình (thôn Giang Hà, xã Thạch Kim).
Thông qua kết nối của Hội LHPN huyện Hương Khê, Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn (Agribank) Hà Tĩnh vừa hỗ trợ làm nhà mái ấm tình thương cho 2 hội viên phụ nữ nghèo trên địa bàn xã Lộc Yên và Hương Thủy.
Công ty Xăng dầu Hà Tĩnh phối hợp với Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Hương Khê vừa trao hỗ trợ 120 triệu đồng xây nhà tình nghĩa cho 3 gia đình hộ nghèo có hoàn cảnh khó khăn tại huyện Hương Khê.
Theo thông tin từ Sở Xây dựng Hà Tĩnh, đến thời điểm hiện nay, toàn tỉnh đã hoàn thành xây dựng 5.189 ngôi nhà cho người nghèo, người có công với cách mạng trên địa bàn.