Tại kỳ họp cuối năm, HĐND huyện Can Lộc (Hà Tĩnh) thông qua nhiều dự thảo nghị quyết quan trọng để thực hiện các mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh năm 2023.
Với tinh thần và trách nhiệm trước cử tri tỉnh nhà, UBND tỉnh Hà Tĩnh đã giao lãnh đạo các sở, ban, ngành và địa phương rà soát, nghiên cứu, giải quyết, trả lời các ý kiến, kiến nghị của Nhân dân gửi đến Kỳ họp thứ 8, HĐND tỉnh khóa XVIII.
Sáng 28/10, các đại biểu nghe Báo cáo giải trình, tiếp thu, chỉnh lý dự án Luật Dân quân tự vệ (sửa đổi); buổi chiều, các đại biểu cho ý kiến về Dự án Luật Xuất cảnh, nhập cảnh của công dân Việt Nam.
Sáng nay (12/12), Kỳ họp thứ 8, HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVII bước sang ngày làm việc thứ 2 với các nội dung chính là thảo luận tại hội trường về kinh tế - xã hội, các báo cáo, đề án, tờ trình, dự thảo nghị quyết trình kỳ họp.
Đúng 8h sáng nay (11/12), HĐND tỉnh Hà Tĩnh khóa XVII tiến hành khai mạc trọng thể Kỳ họp thứ 8. Bí thư Tỉnh ủy - Chủ tịch HĐND tỉnh Lê Đình Sơn và các Phó Chủ tịch HĐND tỉnh: Nguyễn Thị Nữ Y, Võ Hồng Hải chủ tọa kỳ họp.
Phát biểu tại buổi tiếp xúc cử tri tại phường Nam Hà - TP Hà Tĩnh sáng nay (8/11), Bí thư Tỉnh ủy - Chủ tịch HĐND tỉnh Lê Đình Sơn đánh giá cao những ý kiến tâm huyết, trách nhiệm của bà con cử tri địa phương đối với sự phát triển chung của tỉnh nhà…
Vì đồng tiền, Nguyễn Văn Hóa (SN 1995, trú tại xã Kỳ Khang, huyện Kỳ Anh, tỉnh Hà Tĩnh) đã trở thành con rối trong tay Việt Tân và các đối tượng cực đoan để chống Đảng, Nhà nước, thành tựu phát triển KT-XH của quê hương.