(Baohatinh.vn) - Hưởng ứng tháng hành động “Vì người cao tuổi Việt Nam", huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) đã tặng 684 suất quà với tổng trị giá hơn 115 triệu đồng cho hội viên người cao tuổi gặp hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Chiều 20/10, Bí thư Huyện ủy Cẩm Xuyên Phạm Đăng Nhật cùng lãnh đạo UBND, Hội Người cao tuổi huyện đã đến thăm và tặng quà cho hội viên người cao tuổi gặp hoàn cảnh khó khăn, thường xuyên ốm đau trên địa bàn.
Bí thư Huyện ủy Cẩm Xuyên cùng đoàn đã đến tặng quà cho ông Hoàng Minh Kiệm (73 tuổi, TDP 4A, thị trấn Cẩm Xuyên). Ông Kiệm là hội viên người cao tuổi thường xuyên ốm đau.
Đoàn cũng đến động viên và tặng quà cho bà Hoàng Thị Lưu (100 tuổi, TDP 7, thị trấn Cẩm Xuyên) – hội viên người cao tuổi có hoàn cảnh khó khăn.
Tiếp đó, đoàn đến thăm và tặng quà cho bà Lê Thị Tỷ (80 tuổi, TDP 14, thị trấn Cẩm Xuyên). Bà Tỷ bị mù lòa, có 2 con là người khuyết tật.
Mỗi suất quà trị giá 500.000 đồng nhằm góp phần sẻ chia khó khăn với người cao tuổi trên địa bàn. Hoạt động này cũng nhắc nhở các cấp, các ngành và thế hệ trẻ quan tâm chăm sóc, phụng dưỡng, kính trọng người cao tuổi. (Trong ảnh: Chủ tịch Hội Người cao tuổi huyện Cẩm Xuyên Trần Hữu Duyệt tặng quà cho bà Lê Thị Sen, 97 tuổi, ở thôn 1, xã Nam Phúc Thăng).
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.