(Baohatinh.vn) - Bằng tấm lòng hảo tâm, gia đình ông Nguyễn Văn Trị ở TDP 15, thị trấn Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) đã trao 60 suất quà trị giá 150 triệu đồng cho người mù trên địa bàn huyện.
Sáng 9/10, Hội Người mù huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) phối hợp với nhà hảo tâm trên địa bàn huyện đã tổ chức lễ trao quà cho hội viên Hội Người mù có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn. Lãnh đạo huyện Cẩm Xuyên cùng tham dự buổi lễ. Trong ảnh: Trưởng ban Dân vận Huyện ủy kiêm Chủ tịch Ủy ban MTTQ huyện Cẩm Xuyên Nguyễn Thanh Long trao quà của nhà hảo tâm cho hội viên Hội Người mù huyện.
Tại lễ trao quà, gia đình ông Nguyễn Văn Trị ở TDP 15, thị trấn Cẩm Xuyên đã trao 60 suất quà, mỗi suất trị giá 2.500.000 đồng tiền mặt cho hội viên Hội Người mù huyện Cẩm Xuyên. Tổng trị giá các suất quà được trao là 150 triệu đồng.
Đón nhận những phần quà, các hội viên Hội Người mù huyện Cẩm Xuyên đã bày tỏ lòng cảm ơn đối với chính quyền địa phương cùng nhà hảo tâm đã quan tâm đến những người mù khó khăn yếu thế, giúp họ vươn lên trong cuộc sống. Trong ảnh: Phó Chủ tịch UBND huyện Cẩm Xuyên Phạm Văn Thắng trao quà cho hội viên Hội Người mù huyện.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.