(Baohatinh.vn) - Hơn 200 đối tượng thuộc diện chính sách ở huyện miền núi Hương Khê được Hội Thầy thuốc Hà Tĩnh tại Hà Nội khám, cấp thuốc miễn phí và hỗ trợ 300 nghìn đồng/người.
Thiết thực thực hiện các hoạt động trong dịp kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ, Hội Thầy thuốc Hà Tĩnh tại Hà Nội phối hợp với Bệnh viện Đa khoa huyện Hương Khê vừa tổ chức khám bệnh, phát thuốc, tặng quà cho các đối tượng chính sách trên địa bàn.
Hơn 200 người dân thuộc diện chính sách trên địa bàn toàn huyện Hương Khê đã được khám, tư vấn sức khỏe. Đối với những người có triệu chứng, biểu hiện thông thường, các bác sĩ cấp phát thuốc điều trị; những người có triệu chứng, nguy cơ mắc các bệnh nguy hiểm, các bác sĩ tư vấn, cấp thuốc ổn định ban đầu và hướng dẫn điều trị dài ngày tại bệnh viện đa khoa hoặc chuyên khoa.
Ngoài ra, mỗi người được trao tặng 1 phần quà trị giá 300 nghìn đồng.
Trong dịp này, PGS. TS Nguyễn Thị Kim Tiến cũng trao 30 suất quà, mỗi suất 500 nghìn đồng cho các gia đình chính sách gặp hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Hương Khê.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.