(Baohatinh.vn) - Gia đình nhà báo - nhà thơ Phan Huy vừa phối hợp với Hội Khuyến học huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) tổ chức lễ trao tặng học bổng lần thứ 4 cho 20 học sinh nghèo vượt khó học giỏi tại Trường Tiểu học xã Thạch Châu.
Nhà thơ, nhà báo Phan Huy đang trao học bổng cho các em học sinh nghèo Trường Tiểu học Thạch Châu.
Trong dịp này, Nhà báo Phan Huy đã trao tặng 20 suất học bổng cho các em là học sinh nghèo vượt khó học giỏi đang học tại Trường Tiểu học Thạch Châu; mỗi suất quà trị giá 500 ngàn đồng.
Ngoài ra, gia đình nhà báo Phan Huy còn trao 1 suất học bổng trị giá 1 triệu đồng cho em Nguyễn Thị Thùy Linh - Học sinh lớp 5A1 là học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn vươn lên đạt thành tích xuất sắc trong học tập và rèn luyện. Toàn bộ số tiền đều do cá nhân ông ủng hộ.
Gia đình nhà báo - nhà thơ Phan Huy cùng lãnh đạo các cấp, địa phương cùng các em học sinh nghèo tại lễ trao học bổng.
Món quà là tấm lòng, thể hiện sự quan tâm của gia đình nhà báo - nhà thơ Phan Huy đối với các em nhỏ trên quê hương Thạch Châu. Đó cũng là nguồn động viên cỗ vũ lớn lao để các cháu có niềm vui tiếp tục phấn đấu giành nhiều thành tích cao trong học tập.
Dịp này, Trường Tiểu học Thạch Châu cũng phối hợp với Ban Chữ thập đỏ nhà trường trao 2 suất quà cho 2 học sinh nghèo có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trong trường.
Nhà báo – nhà thơ Phan Huy là người con của quê hương Thạch Châu, hiện đang công tác tại thành phố Cần Thơ. Với mong muốn hỗ trợ trẻ em nghèo, những năm qua, nhà báo Phan Huy đã có nhiều chương trình từ thiện giúp đỡ các em nhỏ về vật chất để vươn lên trong học tập tốt.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.