(Baohatinh.vn) - Chuẩn bị đón Tết Nguyên đán Kỷ Hợi 2019, chiều 27/1, Quỹ “Vì cuộc sống tươi đẹp” của Dai-ichi Life Việt Nam phối hợp cùng Báo Hà Tĩnh tổ chức trao tặng 100 học bổng với tổng số tiền 50 triệu đồng cho học sinh nghèo học giỏi xã Thạch Bàn, Thạch Đỉnh (Thạch Hà).
Đây là chuỗi các hoạt động nằm trong chương trình “Kết nối yêu thương” đã được Dai-ichi Life Việt Nam khởi xướng nhằm giúp đỡ trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trên mọi miền đất nước.
Ông Phùng Đắc Lộc - Giám đốc Quỹ “Vì cuộc sống tươi đẹp” bày tỏ: “Bên cạnh hoạt động kinh doanh, giáo dục là một trong những lĩnh vực được Dai-ichi Life Việt Nam ưu tiên hàng đầu với mong muốn tạo điều kiện cho tất cả trẻ em trên cả nước được đến trường"
"Chúng tôi hy vọng rằng những phần học bổng thiết thực này sẽ có thể hỗ trợ các học sinh hoàn cảnh khó khăn tại xã Thạch Bàn, Thạch Đỉnh trong việc trang bị đầy đủ hơn dụng cụ học tập cần thiết, giúp các em gặt hái nhiều vòng hoa điểm 10 và đặc biệt, tiếp thêm tinh thần lạc quan để các em phấn đấu vươn lên trong cuộc sống”, ông Phùng Đắc Lộc cho biết thêm.
Chương trình này chính là sự kết nối để lan tỏa tình yêu thương nhằm chung tay đem đến một cuộc sống tốt đẹp hơn cho cộng đồng xã hội, đặc biệt là trẻ em, thể hiện sứ mệnh “Vì cuộc sống tươi đẹp” của Dai-ichi Life Việt Nam trong 12 năm qua.
Bà Bùi Thị Minh Huệ - Phó Tổng Biên tập Báo Hà Tĩnh...
...và ông Phùng Đắc Lộc - Giám đốc Quỹ “Vì cuộc sống tươi đẹp” trao học bổng cho các em học sinh nghèo vươn lên học giỏi
Đại diện Dai-ichi Life Việt Nam trao học bổng cho 100 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ, sáng 21/7, đoàn cán bộ của Ban Phụ nữ Quân đội, Tổng cục Chính trị Quân đội nhân dân Việt Nam do Đại tá Nguyễn Thị Thu Hiền - Trưởng ban làm trưởng đoàn phối hợp với Hội LHPN tỉnh, Hội Phụ nữ Bộ CHQS tỉnh đến dâng hương tại Khu di tích Ngã ba Đồng Lộc và thăm, tặng quà một số gia đình chính sách ở Hà Tĩnh.
UBND tỉnh Hà Tĩnh vừa ban hành quyết định trích hơn 1,7 tỷ đồng cấp cho các địa phương, đơn vị để tặng quà người có công và tổ chức các hoạt động kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ.
Việc truy tặng danh hiệu “Bà Mẹ Việt Nam anh hùng” là phần thưởng cao quý, thể hiện sự ghi nhận của Đảng, Nhà nước, Nhân dân trước sự hy sinh, đóng góp to lớn của các mẹ.
Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Trương Thanh Huyền đề nghị huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) thường xuyên quan tâm, chăm lo chu đáo cho các gia đình chính sách trên địa bàn.
Ban Chỉ huy PCTT&TKCN tỉnh Hà Tĩnh đề nghị các địa phương, đơn vị theo dõi chặt chẽ diễn biến của áp thấp nhiệt đới, quản lý chặt chẽ các phương tiện tàu thuyền ra khơi.
Say mê học tập, chịu khó tìm tòi, em Trần Thị Quỳnh Như – lớp 12A5, Trường THPT Nghèn (Can Lộc) đã trở thành thí sinh có điểm thi cao nhất Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tại cụm thi Hà Tĩnh.
Theo Trung tâm Dự báo khí tượng thủy văn quốc gia, sáng nay (19/7), vùng áp thấp trên vùng biển phía đông của khu vực giữa Biển Đông đã mạnh lên thành áp thấp nhiệt đới. Sức gió mạnh nhất vùng gần tâm áp thấp nhiệt đới mạnh cấp 6, giật cấp 8.
Đều là học sinh trường huyện với kinh nghiệm tự học là chính, hai thủ khoa khối A01 và D01 của Hà Tĩnh đã mang đến những câu chuyện thú vị về niềm say mê học tập và sự nỗ lực không ngừng.
Thông qua Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025, TX Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã trao 28 mô hình sinh kế hỗ trợ hơn 600 hộ thoát nghèo.
Gần 400 đại biểu đã được Sở Y tế Hà Tĩnh phổ biến, hướng dẫn các quy định mới trong khám bệnh, chữa bệnh để áp dụng hiệu quả trong thực tiễn hoạt động.
Với kết quả thi tốt nghiệp THPT, Bùi Anh Vũ (lớp 12A5, Trường THPT Hồng Lĩnh, TX Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh) đều đạt trên 28 điểm ở các khối xét tuyển đại học là: A00, A01 và D07.
36 học sinh đạt từ 27 điểm trở lên ở khối truyền thống, trong đó có 2 thủ khoa toàn tỉnh, Trường THPT Mai Thúc Loan (Lộc Hà, Hà Tĩnh) đã có sự "bứt phá" đáng ghi nhận.
Hoạt động giao lưu của đại biểu Trại hè Việt Nam năm 2024 với thanh niên Hà Tĩnh đã góp phần tạo sự gắn kết với quê hương, vun đắp tình yêu đất nước, tinh thần tự hào dân tộc.
Từ phân tích cụ thể dữ liệu điểm thi từng môn, Giáo sư Nguyễn Đình Đức nhận định điểm chuẩn xét tuyển đại học theo điểm thi Tốt nghiệp THPT năm nay sẽ tăng từ 1 đến 3 điểm.