Sáng 25/4, huyện Kỳ Anh tổ chức hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” năm 2024.
Cũng trong sáng 25/4, UBND thị xã Hồng Lĩnh tổ chức hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn PCCC” năm 2024.
Hội thi là dịp để các xã, phường chia sẻ kinh nghiệm, cách làm hiệu quả trong công tác PCCC và cứu nạn, cứu hộ. Qua đó, tuyên truyền tới các hộ kinh doanh, doanh nghiệp và Nhân dân về vai trò của Tổ liên gia an toàn PCCC; phát huy có hiệu quả phương châm “4 tại chỗ” trong việc xử lý các tình huống cháy, nổ xảy ra tại khu dân cư.