![Lần thứ 3 đám cháy bùng phát, 500 người đổ về rừng Xuân Hồng dập lửa](https://cdn.baohatinh.vn/images/1547a1e02842dbc1e32869656860ca7f8330a32610489273523bb1b6bd3aaf0742f9dfe9a0bd89b27ca1ae50ad823ea6/135d6154207t4283l9-1a.jpg)
Lửa đang cháy dữ dội tại thôn 7 xã Xuân Hồng
Hàng trăm cán bộ chiến sỹ, cơ quan chức năng trên địa bàn huyện Nghi Xuân và lực lượng địa phương xã Xuân Hồng tích cực tham gia chữa cháy.
![Lần thứ 3 đám cháy bùng phát, 500 người đổ về rừng Xuân Hồng dập lửa](https://cdn.baohatinh.vn/images/1547a1e02842dbc1e32869656860ca7f26f0dd6b81da5d4227d316a0760d70570efd9284c1786c2fdfc84aeff90767e4/135d6154238t7937l1-2a.jpg)
Hàng trăm người di chuyển theo đám cháy để khống chế "bà hỏa".
![Lần thứ 3 đám cháy bùng phát, 500 người đổ về rừng Xuân Hồng dập lửa](https://cdn.baohatinh.vn/images/1547a1e02842dbc1e32869656860ca7f4c691e9438f6bf3be64ba3db841626ab0ee908f128dea05c33a3a81a5e82461c/135d6154339t5566l5-3a.jpg)
Các lực lượng dõi mắt canh chừng diễn biến đường đi của đám cháy...
![Lần thứ 3 đám cháy bùng phát, 500 người đổ về rừng Xuân Hồng dập lửa](https://cdn.baohatinh.vn/images/1547a1e02842dbc1e32869656860ca7f35b2ac2a27cadbeb89a0cbe0425fad514ddf1305df2062ef8b6ea8d59009d444/135d6154354t8177l2-4a.jpg)
... nỗ lực phát quang đường băng cản lửa...
![Lần thứ 3 đám cháy bùng phát, 500 người đổ về rừng Xuân Hồng dập lửa](https://cdn.baohatinh.vn/images/1547a1e02842dbc1e32869656860ca7f82a19dfa1149e8f9e67751f8de3964aa866cf65c0c6e42ed756daa475ea19544/135d6154410t360l4-5a.jpg)
... nhằm ngăn chặn đám cháy lan rộng.
Chủ tịch UBND xã Xuân Hồng Nguyễn Phi Phượng cho biết: "Khoảng 19h ngày 28/6, đám cháy rừng ở Xuân Hồng bị dập tắt. Đến 2h sáng ngày 29/6, lửa rừng lại bùng phát và 7h sáng thì được khống chế. Thế nhưng, do nắng nóng gay gắt nên đến khoảng 11 giờ trưa nay (29/6), cháy rừng lại tiếp tục bùng phát. Khu vực cháy rừng cận kề 50 hộ dân thôn 7, thôn 8 nên rất nguy hiểm”.
![Lần thứ 3 đám cháy bùng phát, 500 người đổ về rừng Xuân Hồng dập lửa](https://cdn.baohatinh.vn/images/1547a1e02842dbc1e32869656860ca7f28581a0368b0fbc4a6a07f0c82f1287f384d60dbe0d9b8b61b10381cae9bb249/135d6154431t1578l5-6a.jpg)
Dòng người nườm nượp đổ về thôn 7 ứng cứu cháy rừng
Trước diễn biến bất thường của đám cháy, tại xã Xuân Hồng, lực lượng tham gia chữa cháy rừng lên đến trên 500 người. Ngoài việc mở rộng đường băng cản lửa, lực lượng tham gia cứu hộ còn triển khai sơ tán các hộ dân ra khỏi vùng nguy hiểm.