(Baohatinh.vn) - Những phần quà mà Câu lạc bộ Doanh nhân Lam Hồng trao tặng sẽ giúp các gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) khắc phục hậu quả lũ lụt, vươn lên trong cuộc sống.
Ngày 11/11, trong chuỗi hoạt động hỗ trợ người dân khó khăn trên địa bàn Hà Tĩnh, CLB Doanh nhân Lam Hồng (nơi tập hợp những người con xứ Nghệ, sinh sống và lập nghiệp tại tỉnh Đồng Nai) đã đến thăm hỏi, động viên chia sẻ và trao 70 suất quà (mỗi suất trị giá 1 triệu đồng) cho bà con Nhân dân xã Hà Linh.
Đoàn trao biểu trưng 50 triệu đồng cho Quỹ khuyến học huyện Hương Khê.
Trao 74 suất quà (mỗi suất trị giá 1 triệu đồng) cho các hộ dân khó khăn bị ảnh hưởng bởi đợt lũ vừa qua tại xã Hương Thuỷ.
Trao tặng Trường Mầm non Hương Giang 40 triệu đồng, trao tặng UBND xã Hương Giang 20 triệu đồng và 50 suất quà cho người dân xã Hương Giang bị hưởng nặng của đợt lũ lụt vừa qua.
Tại xã Điền Mỹ, đoàn đã trao tặng 70 suất quà cho người dân khó khăn trên địa bàn, mỗi suất quà trị giá 1 triệu đồng.
Tại xã Hòa Hải, đoàn đã trao biểu trưng 70 triệu đồng cho người dân và hỗ trợ thêm gần 10 triệu đồng cho một số hoàn cảnh khó khăn.
Câu lạc bộ Doanh nhân Lam Hồng tại Đồng Nai ra mắt ngày 30/9/2022, tiền thân là Hội Doanh nghiệp Lam Hồng. Thời gian qua, các thành viên trong câu lạc bộ đã kết nối, hợp tác kinh doanh rất thành công và tổ chức được nhiều hoạt động an sinh xã hội trên địa bàn tỉnh Hà Tĩnh và Nghệ An.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.