(Baohatinh.vn) - Những phần quà sẽ là nguồn động viên, giúp các em học sinh Trường THPT Cù Huy Cận (Vũ Quang - Hà Tĩnh) nỗ lực vươn lên trong học tập.
Chiều 28/12, Trường THPT Cù Huy Cận phối hợp với Trường THPT Phan Đình Phùng (TP Hà Nội) tổ chức chương trình giao lưu - thiện nguyện “Ấm áp mùa đông”.
Tại chương trình, Trường THPT Phan Đình Phùng (Hà Nội) đã trao tặng 120 suất quà trị giá 120 triệu đồng cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn đang theo học tại Trường THPT Cù Huy Cận, gồm chăn ấm, áo ấm, xe đạp và một số đồ dùng học tập.
Ngoài ra, đoàn cũng đã trao 3 suất học bổng trị giá 31 triệu đồng cho các em học sinh vượt khó, học giỏi. Những phần quà sẽ là nguồn động viên, giúp các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn ở Trường THPT Cù Huy Cận nỗ lực vươn lên trong học tập.
Dịp này, đoàn cũng đã trao tặng Trường THPT Cù Huy Cận một ti vi thông minh để phục vụ cho công tác giảng dạy.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.