Bị liệt bởi bệnh nhược cơ bẩm sinh nhưng 2 chị em Trần Như Thảo (SN 2016) và Trần Quỳnh Như (SN 2017) ở huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) vẫn luôn khát khao đến trường.
Đoàn Khối các Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh phối hợp với các đơn vị thăm hỏi, tặng quà, chúc tết các bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh.
Những suất quà Trường Cao đẳng Y tế Hà Tĩnh trao tặng góp phần giúp sinh viên có hoàn cảnh khó khăn đón tết đầm ấm, thêm động lực cho các em vượt khó vươn lên.
Hàng nghìn suất quà tết với tổng trị giá 1,75 tỷ đồng đã được trao đến hộ nghèo, cận nghèo ở Hương Sơn, Hương Khê (Hà Tĩnh) nhằm góp phần giúp các gia đình được đón tết ấp áp hơn.
Các hoạt động tặng quà với nhiều hình thức được đơn vị, địa phương trên địa bàn Hà Tĩnh triển khai nhằm chung tay mang “xuân ấm” đến người gặp hoàn cảnh khó khăn dịp tết Nguyên đán 2024.
Đại diện Công ty TNHH Xăng dầu Giang Nam và Báo Hà Tĩnh đã đến động viên, tặng quà 14 hoàn cảnh khó khăn đã được đăng tải trong chuyên mục “Địa chỉ tình thương” trên Báo Hà Tĩnh.
Ngày 30/1, Sacombank Chi nhánh Hà Tĩnh, Công ty CP Xăng dầu dầu khí Vũng Áng và Báo Hà Tĩnh phối hợp tổ chức trao quà cho các hoàn cảnh khó khăn tại xã Điền Mỹ (Hương Khê).
900 hộ nghèo, gia đình gặp hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn TP Hà Tĩnh, TX Kỳ Anh, huyện Hương Khê được Quỹ Thiện Tâm Tập đoàn Vingroup trao quà tết với tổng trị giá 540 triệu đồng.
Chương trình “Tết sum vầy - Xuân chia sẻ” do LĐLĐ các địa phương trên địa bàn Hà Tĩnh tổ chức đã hỗ trợ hàng trăm suất quà cho đoàn viên, người lao động gặp hoàn cảnh khó khăn.
Trong chương trình “Tết nhân ái” Xuân Giáp Thìn năm 2024 được tổ chức tại thị xã Kỳ Anh, hơn 700 suất quà đã được trao cho người dân địa phương, công nhân làm việc tại KKT Vũng Áng hoàn cảnh khó khăn.
Nhiều năm hoạt động thiện nguyện, chàng trai trẻ Hoàng Ngọc Sơn (SN 1998, xã Cương Gián, Nghi Xuân, Hà Tĩnh) đã kêu gọi các mạnh thường quân hỗ trợ trên 1 tỷ đồng, giúp đỡ nhiều mảnh đời bất hạnh vượt qua khó khăn.
Sống trong cảnh mù lòa 27 năm nay, giờ lại mắc căn bệnh ung thư quái ác, bà Phan Thị Hương (Lộc Hà - Hà Tĩnh) vẫn phải chăm sóc, nuôi nấng 2 đứa cháu đang tuổi ăn, tuổi học.
Các chị em được hướng dẫn, khi nghi vấn hoặc phát hiện cá nhân, tổ chức có dấu hiệu lừa đảo, cần báo ngay cho cơ quan công an nơi gần nhất để đấu tranh, ngăn chặn kịp thời.
Sự quan tâm, ủng hộ của cấp ủy, chính quyền địa phương và các tổ chức, đoàn thể, nhà hảo tâm đã góp phần chia sẻ nỗi mất mát, khó khăn của 4 cha con anh Lê Ngọc Vượng, trú thôn 3, xã Bình An, huyên Lộc Hà (Hà Tĩnh).
Dù phải ngồi xe lăn, anh Bùi Văn Trung ở xã Thạch Liên - Thạch Hà (Hà Tĩnh) vẫn dành tâm huyết cho hoạt động thiện nguyện, hướng về những mảnh đời bất hạnh, nhưng giờ đây, anh lại không may bị tai biến, rất cần sự chung tay giúp đỡ từ cộng đồng.
Ngay trong những ngày đầu năm học mới 2023 - 2024, hơn 1 triệu hộp sữa Vinamilk từ Quỹ Sữa Vươn Cao Việt Nam đã được trao đến hơn 11.000 trẻ em có hoàn cảnh khó khăn. Chương trình cũng đã hoàn thành mục tiêu dành tặng 1,5 triệu hộp sữa đến các em trong năm nay.
Tai nạn giao thông là điều không ai mong muốn nhưng mỗi ngày, mỗi giờ, nó vẫn xảy ra, cướp đi tính mạng, sức khỏe của rất nhiều người và đẩy gia đình các nạn nhân ở Hà Tĩnh rơi vào bi kịch.
Thực hiện chính sách giảm nghèo đa chiều, huyện Kỳ Anh (Hà Tĩnh) đã tạo mọi điều kiện để hộ khó khăn được tiếp cận kịp thời các nguồn lực hỗ trợ nhằm vươn lên trong cuộc sống.
Những phần quà mà Câu lạc bộ Doanh nhân Lam Hồng trao tặng sẽ giúp các gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Hương Khê (Hà Tĩnh) khắc phục hậu quả lũ lụt, vươn lên trong cuộc sống.
Hơn 200 cán bộ Đoàn và giáo viên tổng phụ trách đội trên địa bàn huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) được tập huấn kiến thức, kỹ năng phòng tránh tai nạn thương tích, xâm hại, bạo lực, kỳ thị trẻ em.
Mồ côi bố từ năm lên 4, lại không may mắc căn bệnh xơ gan, sức khỏe của em Nguyễn Thị Loan - học sinh lớp 4A, Trường Tiểu học Thạch Đài (Thạch Hà, Hà Tĩnh) ngày một yếu, ước mơ đến trường của em thêm xa vời.
Thăm hỏi, trò chuyện với người cao tuổi, lãnh đạo huyện Hương Sơn (Hà Tĩnh) mong muốn các ông bà tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, là tấm gương sáng cho con cháu noi theo.
41 trẻ mồ côi có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn ở Hương Khê (Hà Tĩnh) sẽ được nhận hỗ trợ từ 300 – 500 nghìn đồng/em/tháng, thời gian hỗ trợ từ 3 – 5 năm.
Sự quan tâm, hỗ trợ các phần quà của các tổ chức, nhà hảo tâm gửi tới gia đình anh Phan Văn Hoà (thôn Nội Trung, xã An Dũng, huyện Đức Thọ, Hà Tĩnh) đã động viên, giúp gia đình vượt qua khó khăn, tiếp tục vươn lên trong cuộc sống.
Vợ chồng anh Phan Văn Hoà (thôn Nội Trung, xã An Dũng, huyện Đức Thọ, Hà Tĩnh) có 5 người con thì 1 cháu đã tử vong do đuối nước, 2 cháu mắc các dị tật bẩm sinh từ bé, khó khăn trong đi lại.