(Baohatinh.vn) - 150 người dân bản Rào Tre và 70 đối tượng chính sách thuộc xã Hương Liên, Hương Khê (Hà Tĩnh) vừa được khám, cấp thuốc miễn phí.
Sáng 5/7, Đoàn thanh niên Công an huyện Hương Khê phối hợp Chi hội phụ nữ Công an huyện, Phòng khám đa khoa Tân Thành (Hương Khê), Công ty CP Dược Hoàng Giang (Hà Nội) tổ chức chương trình khám, cấp thuốc miễn phí cho người dân xã Hương Liên.
Tại chương trình, đoàn đã khám, tư vấn sức khỏe, phát thuốc miễn phí cho 150 người dân bản Rào Tre và 70 đối tượng chính sách ở xã Hương Liên. Được biết, tổng trị giá chương trình lên đến 30 triệu đồng.
Dịp này, bà con dân bản cũng được cán bộ Công an huyện Hương Khê tuyên truyền về Luật Giao thông đường bộ. Đây là hoạt động ý nghĩa chào mừng 75 năm ngày truyền thống Công an nhân dân và 15 năm ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc; hưởng ứng chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè 2020 và hướng tới kỷ niệm 73 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Tập trung quyết liệt cho công tác đào tạo nghề, hỗ trợ mô hình sinh kế là những giải pháp mà xã Sơn Hàm (Hương Sơn – Hà Tĩnh) giúp nhiều hộ dân thoát nghèo.
Phát huy tinh thần “tương thân tương ái”, Ủy ban MTTQ huyện Lộc Hà (Hà Tĩnh) đã vận động, tập hợp các tầng lớp nhân dân chung tay chăm lo cho người nghèo bằng những hoạt động thiết thực.