(Baohatinh.vn) - Với tinh thần “Một giọt máu cho đi, một cuộc đời ở lại”, 300 đoàn viên thanh niên Khối các Cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh Hà Tĩnh đã cùng tham dự chương trình ngày hội hiến máu tình nguyện.
Hưởng ứng chương trình Tình nguyện mùa Đông năm 2023 - Xuân tình nguyện năm 2024, chào mừng Đại hội Hội LHTN Việt Nam các cấp nhiệm kỳ 2024 - 2029, sáng 2/12, Đoàn Khối các Cơ quan và Doanh nghiệp (CCQ&DN) tỉnh tổ chức Ngày hội Hiến máu tình nguyện lần thứ II, năm 2023.
Chương trình có sự đồng hành của Đoàn Thanh niên Cục Thuế Hà Tĩnh và Đoàn Thanh niên Công ty CP Lương thực Hà Tĩnh.
Chương trình đã thu hút sự tham dự của hơn 300 cán bộ, ĐVTN.
Với tinh thần “Một giọt máu cho đi, một cuộc đời ở lại”, các tình nguyện viên đã tích cực hiến máu và lan tỏa những điều tốt đẹp tới cộng đồng, xã hội.
Chương trình cũng có sự tham dự của cán bộ, nhân viên các cơ quan trong Khối CCQ&DN tỉnh và người dân khu vực lân cận.
Kết thúc chương trình, Ban Tổ chức đã thu về 204 đơn vị máu. Số lượng máu được chuyển về Bệnh viện Đa khoa tỉnh để phục vụ cứu chữa người bệnh.
Tại chương trình, đông đảo cán bộ, ĐVTN, người dân sau khi tham gia hiến máu đã quyên góp, ủng hộ các bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh.
Gần 350 trường hợp là người có công, gia đình chính sách ở Hương Sơn (Hà Tĩnh) được đội ngũ y, bác sỹ Câu lạc bộ Thầy thuốc trẻ Trung tâm Y tế huyện khám, cấp thuốc miễn phí.
Ngày hội hiến máu tình nguyện lần II năm 2024 của huyện Cẩm Xuyên (Hà Tĩnh) huy động hàng trăm cán bộ, hội viên, ĐVTN và người lao động cùng tham gia và thu về 248 đơn vị máu.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ, Công đoàn Khối Các cơ quan Đảng tỉnh Hà Tĩnh đã dâng hương địa chỉ đỏ và tặng quà cho các gia đình có công với cách mạng.
Đoàn công tác Tổng Công ty Tân Cảng Sài Gòn đã ân cần thăm hỏi các Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân các mẹ ở Hà Tĩnh; đồng thời mong các mẹ mạnh khỏe, sống vui vầy cùng con cháu.
Những tủ tái chế do Công ty TNHH MTV Thanh Tùng 2 trao tặng góp phần hỗ trợ giáo viên, học sinh tiếp tục dạy học tốt và cải thiện cơ sở vật chất cho các trường trên địa bàn TP Hà Tĩnh.
Chương trình hỗ trợ của Công ty CP Cảng Quốc tế Lào - Việt góp phần chung tay cùng Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh chia sẻ khó khăn với bệnh nhân nghèo.
Những ngôi nhà tình nghĩa được khởi công giúp các gia đình khó khăn trên địa bàn huyện miền núi Vũ Quang (Hà Tĩnh) có điều kiện vươn lên trong cuộc sống.
Chương tình nhằm giúp trẻ em mắc dị tật hở môi, vòm miệng ở Hà Tĩnh thuận lợi trong ăn uống, sinh hoạt, xóa bỏ mặc cảm và trở lại cuộc sống bình thường.
Hội Chữ thập đỏ và đại diện nhà tài trợ đã trao tặng 56 suất quà cho 56 trẻ từ 6 tháng - 2 tuổi có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn huyện Can Lộc (Hà Tĩnh).
Trong đợt tặng quà này, bà Nguyễn Thị Bách - Ủy viên BCH Hội Phụ nữ Hà Tĩnh ở CHLB Đức đã cùng đại diện Báo Hà Tĩnh đến thăm hỏi, động viên những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.